Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่างงี้เรียกว่าไฟต่ำหรือเปล่าอ่ะครับ ช่วยผมดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่างงี้เรียกว่าไฟต่ำหรือเปล่าอ่ะครับ ช่วยผมดูหน่อยครับ

เพิ่งถอยคอมมาไม่ถึงอาทิตครับ ช่วยดูให้หน่อยน้ะครับว่าไฟมันต่ำผิดปกติหรือเปล่าแล้วผมควรทำไงดี
    CPU : Intel i7
    MB : Asus P6T Oc Palm
    VGA : XFX GTX 260 BlackEdition
    Ram : G.Skill Tri-CHannel DDR3 1600 1024mb x 3
    HDD : WD 640 GB 32mb
    Power Supply : Silencer 610 W
    Case : Cooler Master COSMOS 1100S

อันนี้คือไฟที่วัดจาก OC Palm น้ะครับ
    V.core 1.50V
    +3.3VV: 3.25V
    +5VV: 4.97V
    +12VV: 12.03

ยังงัยช่วยดูให้ด้วยน้ะครับ ผมไม่ค่อยจะรู้ไอ้เรื่องไฟแบบนี้เท่าไหร่ ประเดนคือควายครับ ฮ๋าๆ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by Glitz-Gunn; 20 Nov 2008, 12:31:51.

ปกติ
    * System แรงมากมาย

Comment

ไม่ต่ำครับ

Comment

งั้นผมไม่ต้องไปเคลม Power Supply ช่ายม้ะครับ จะมีผลอารัยม้ะครับ ถ้าผมจา OC อ่ะครับ ขอบคุณทุกท่านมากเลยน้ะครับ
        Last edited by Glitz-Gunn; 20 Nov 2008, 13:01:32.

Comment

Originally posted by Glitz-Gunn View Post
          งั้นผมไม่ต้องไปเคลม Power Supply ช่ายม้ะครับ จะมีผลอารัยม้ะครับ ถ้าผมจา OC อ่ะครับ ขอบคุณทุกท่านมากเลยน้ะครับ
          oc ได้เลย
          ไม่มีปัญหา
          ถ้า PSU ไฟไม่ต่ำกว่า 10 % ก็ยังไม่น่าจะมีปัญหา

Comment

แต่แบบนี้ผมเรียกว่าต่ำนะ = ='

แต่ถ้าเล่นแล้วไม่ได้เป็นอะไร HDD ยังเห็นปกติ (บางครั้งไฟไม่พอ HDD มันหายไปจาก Windows ซะงั้น) ก็คงไม่เป็นไรหรอกมั้งคับ

Comment

เทพ ซะ ขนาดนั้น เรามันแค่คนธรรมดา E2200 เอง เศร้า อิจฉา

Comment

ของแพง

Comment

อย่างแรงเลย

Comment

Working...
                  X