Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องPSUหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องPSUหน่อยครับ

PSUยี่ห้อ i-cuteนี่คุณภาพดีมั้ยครับ ผมเล็งตัวTitanium Pro 750Wไว้ คือเห็นราคามันถูกดีอะครับ 3พันกว่าบาท ถอดสายได้ด้วย วัตต์เต็มมั้ยครับ ถ้าเทียบกับยี่ห้ออื่นที่วัตต์เท่ากันอย่างTT Tagan CM หรือSilverstoneใกล้เคียงกันมั้ยครับ เห็นราคามันถูกกว่าพอสมควรเลย ตัวเก่าใช้Liberty500wอยู่ มีแผนจะขยับการ์ดจอเลยเผื่อไว้อะครับ

ขอบคุณครับ

ชอบ TT750 มากกว่า แต่ก็แพงมากกว่าเยอะเลย - -

Comment

TT750/850W โลด

Comment

ที่ผมลองนะ ซื้อมาพ่วงต่อจากเพาเวอร์ตัวเดิม ต่อเข้า 4870X2 แบบเพียวๆ ผลคือ เปิดไม่ติด ไฟแดงขึ้นที่ตัวการ์ดพร้อมพัดลมวิ่งเต็มสูบ เสียงหยั่งกะเรือหางยาวววว ก็เลยเอาออก หยิบ antec-430w.(ซื้อต่อเค้ามาถูกๆ)ตัวเก่าๆ เสียบไปที่การ์ด เปิดติดสบายใจเฉิบ แต่เวลาเล่นเกมส์ มีเสียงจี๊ดที่ตัวเพาเวอร์ เอามาโมเปลี่ยน C เกรดดีทุกตัว ผลคือเสียงเบาลง แต่ก็ยังจี๊ดอยู่ดี เวลาโหลดเกมส์หนักๆ

Comment

TT ToughPower 750W ราคา4900บาท แพงกว่าi-Cute 1700ตั้งแหนะ

Tagan BZ700W ราคา5200 แพงกว่า2พัน

ราคาแพงกว่าขนาดนี้ มันต้องมีอะไรต่างกันแน่ๆ แต่ไม่รู้อะไร

Comment

น่าจะต่างกันที่วัสดุใส้ในหละมั้ง แต่ BZ แพงไฟครับ ไฮโซซะ อิอิ

Comment

ดัน หาข้อมูล

Comment

สงสัยต่างกันที่ใส้ในจริงๆ
                ไอคุก750w ตัวมันเบาๆครับ Liberty500w หนักกว่าอีก
                แล้วสายก็ให้มาสั้นไปอีก เซงเป็ด

Comment

ไอคุกตัว 750w เห็นหลายคนใช้ บอกว่าเงียบดี

Comment

Originally posted by TheeTa View Post
                    ไอคุกตัว 750w เห็นหลายคนใช้ บอกว่าเงียบดี
                    ใช่ครับ เงียบมาก ไม่มีเสียงเลย

Comment

Working...
                    X