Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้วิธีดู ช่วยบอกที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้วิธีดู ช่วยบอกที

คือ ลำโพงผม 2-3 ปีและ จำ วัต ไม่ได้แต่อยากรู้เพราะ จะไปหาลำโพงอีก 2 ตัวมาต่อเพิ่ม

ปัญหาคือ ลืมไปแล้วว่าลำโพงตัวเองมันกี่วัต

ใครพอจะรู้วิธีดูวัตลำโพงบ้างครับ ว่าดูได้จากตรงไหนบ้าง

ผมลองหาดูด้านหลังแล้ว มันไม่มีอ่ะครับ

เลยอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ ทั้งหลาย ว่าสามารถดูได้ที่ไหนอีกบ้างงงงงง

ขอบคุณครับบ

ดันให้คนรู้ตอบ

ถ้าเป็น ผม คงตอบว่า แกะดูที่ตัวดอกลำโพง ครับ

Comment

Originally posted by suek View Post
      ดันให้คนรู้ตอบ

ถ้าเป็น ผม คงตอบว่า แกะดูที่ตัวดอกลำโพง ครับ
      ดูที่ตัว ลำโพง หรือ ซัฟวู๊ฟเฟอร์ อ่ะครับ

Comment

อยากรู้ sub ก็ดูที่ sub อยากรู้ sat ก็ดูที่ sat ..

แต่ชักจะงง ถามเรื่อง ลำโพง รึว่าเรื่อง amp กันแน่

Comment

เอ๊ะ ผมก็งง และ เอางี้ดีกว่า

1.ผมอยากรู้ว่า ชุดลำโพงต่อคอม อันนี้ของผม มันกี่วัต
          2.ผมจะเอาลำโพง มาต่อเพิ่มอีก 2 ตัว (มีชข่ิงเสียบเหลือ 2 ช่อง) ผมต้องดูยังใงว่ามันต่อได้หรือไม่ได้ ผมแงะ ตัวลำโพงมาดูและ ของชุดลำโพง มันเขียน 8โอม (เรียกถูกป่าวไม่รู้ มันเปงรูป ครึ่งวงกลม มีหางขนานกับพื้น 2 ข้าง สั้นๆ) 20W
          แต่ลำโพง ที่จะเอามาต่อเพิ่ม มันเขียน 4โอม 40W

มันจะใส่ได้ไหม จะมีผลเสียไรป่าว

ขอบคุณครับ

Comment

งั้นก็อยู่ที่ amp ละครับ
            แต่อันนี้ผมไม่แน่ใจนะว่าดูยังไง เพราะ มันจะดูที่ print บน PCB อ่ะครับ

แต่ลองเอามาใส่ดูเลยก็ได้ครับ ใช้ได้ก็ได้
            แต่ไม่ได้ก็อด
            ส่วน ข้อเสีย ไม่รู้ครับ

Comment

Working...
            X