Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมดับตลอดแก้ยังไงดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมดับตลอดแก้ยังไงดีคับ

คือเล่นไปซักพักคอมมันจะrestartโดยไม่มีสาเหตุ

ลองลงโปรแกรมใหม่แล้วไม่หาย
    ลองถอดแรมเอายางลบมาถูแล้วก็ไม่หาย
    เอามาปัดฝุ่นแล้วด้วยก้อยังไม่หาย

เอาไปให้ช่างซ่อม ช่างกลับบอกว่าไม่เห็นเป็นอะไรเลย ผมก้อยังงง

ใครมีไอเดียในการแก้ปัญหาช่วยทีนะครับ

เสปก ตามนี้นะครับ
    CPU Intel D processor 2.8Ghz
    Ram Kingston DDR2 2GB Dual Channel
    VGA ATI X550XT
    PSU ของ Gview(มากับเคส) จำ W ไม่ได้ช่างที่เอาไปดูบอกว่าไฟพอ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
    Last edited by Y•:P; 24 Sep 2007, 21:20:06. Reason: wrong spelling

ลองเช็คไฟ ทั้งระบบก่อนครับ ว่ามันจ่ายเท่าไร ใช้ SpeedFan เมนบอร์ดไรครับ

Comment

เข้าไบออส ดู การจ่ายไฟของ PSU ครับ มันไม่นิ่งหรือเพี้ยนรึเปล่า

Comment

ดู psu+switch หน้าเคส

Comment

Originally posted by fishow View Post
          ลองเช็คไฟ ทั้งระบบก่อนครับ ว่ามันจ่ายเท่าไร ใช้ SpeedFan เมนบอร์ดไรครับ
          ASUS P5PL2 อ่ะคับ

ขอบคุณครับ
          แต่เท่าที่ดูไฟนิ่งอยู่นะครับ

Comment

มีความเป็นไปได้อีกอย่างคือ แรมเน่า ครับ

เพื่อนผมซื้อคอมมาใหม่ๆอาการนี้เลย
            เครื่องดับเอง รีสตาร์ทเอง
            หาสาเหตุไม่ได้ สุดท้ายส่งร้าน พบว่าเป็นที่แรม G.Skill ที่เพิ่งซื้อมาใหม่สดๆร้อนๆ
            เอาไปเคลมเปลี่ยนมาหายเป็นปลิดทิ้งเลย

Comment

หายไปนานเลยนะครับ เป็นไงบ้าง สบายดีหรือเปล่าครับ

Comment

อีกข้อนึงคือความร้อนครับ ลองดูซิงค์ cpu สิว่าแน่น่รึเปล่า

Comment

Originally posted by guru View Post
                  หายไปนานเลยนะครับ เป็นไงบ้าง สบายดีหรือเปล่าครับ
                  ยุ่งมากมายอ่ะคับ แต่ก้อสบายดีเรื่อยๆครับ

แต่มีนัทไม่มีไอเดียแก้ปัญหาให้ผมมั่งหลอ??

Originally posted by LigerZero View Post
                  อีกข้อนึงคือความร้อนครับ ลองดูซิงค์ cpu สิว่าแน่น่รึเปล่า
                  ลองถอดใส่ใหม่ดูแล้วครับ รับรองว่าแน่นครับ ยัดซิลิโคนใหม่แล้วด้วยครับ

Comment

Originally posted by Y•:P View Post
                    PSU ของ Gview(มากับเคส) จำ W ไม่ได้ช่างที่เอาไปดูบอกว่าไฟพอ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
                    ผมว่ามันจ่ายไฟไม่พอครับ ก้อเลยทำให้วูบไปซะเฉยๆ

เดาจากเห็นอีกกระทู้ที่ท่านตั้งไว้บอกว่ามันดับไฟโดยไม่จอฟ้า

อาการเดียวกะผมตอนใช้ Enermax 460W กับ 8800GTS + HDD 4 + DVD-RW กะพัดลมอีก 5 ตัวเลยครับ

เปลี่ยน PSU มาใช้ Zippy 600W แล้วไม่มีดับให้เห็นอีกเลย

Comment

ของผมใช่ไปสักพักก็ดับอะะคับทำงัยดีกำลังเชคไฟ

Comment

ไฟ ไม่ พอ กับ แรม ค๊าฟฟ ไม่ก็ ........ อิอิ

Comment

Working...
                        X