Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงงบ ~10k มี X-fi แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงงบ ~10k มี X-fi แล้ว

พอดีมีงบประมาณ 10,000 แล้วมี Sound X-fi Xtreme Gammer Fatal1ty แล้วครับ ตัวที่ถอด DTS ได้ละครับ มองหาลำโพงคู่กายตัวใหม่ครับ ตอนนี้เล็งๆไว้ก็ Altec FX5051 ครับ ได้ฟังพอผ่านๆแต่ชอบ มีตัวไหนแนะนำบ้างป่าวครับ

ผมชอบเสียงใสๆ เบสนุ่มๆ นะครับ

ผมอยู่ ตจว.หาที่ฟังเสียงไม่ได้ มีแต่สั่งอย่างเดียวครับ

:: Edit ::
    ขอเป็น 5.1 นะครับ ใช้ทั้ง ดูหนัง+ฟังเพลง+เล่นเกมส์ครับ
    Last edited by Darth Developer; 12 Dec 2007, 05:58:55.

Originally posted by Darth Developer View Post
    พอดีมีงบประมาณ 10,000 แล้วมี Sound X-fi Xtreme Gammer Fatal1ty แล้วครับ ตัวที่ถอด DTS ได้ละครับ มองหาลำโพงคู่กายตัวใหม่ครับ ตอนนี้เล็งๆไว้ก็ Altec FX5051 ครับ ได้ฟังพอผ่านๆแต่ชอบ มีตัวไหนแนะนำบ้างป่าวครับ

ผมอยู่ ตจว.หาที่ฟังเสียงไม่ได้ มีแต่สั่งอย่างเดียวครับ

วันนี้ผม ก็ไปซื้อ JPL มา 12900 จาก 35k
    เสียงไม่ดังมาก ซัฟ 6" เเหมาะสำหรับดูหนัง เสียงเหมือนในโรง ถอดรหัสในตัว

ที่ Hi-fi Center ติด Big C ตรงข้าม centralworld [หัวน่าเข้า BigC อยู่ฝั่งซ้าย เดินตามซอยไปเลย ]
    Last edited by Richards; 11 Dec 2007, 21:53:20.

Comment

เห็นแล้วอยากได้ครับแต่ตจว.นี่สิ

Comment

Originally posted by Darth Developer View Post
        เห็นแล้วอยากได้ครับแต่ตจว.นี่สิ
        เห็นเขามี จัดส่งด้วยนะครับ ถ้าอยากได้ Pm มาครับ เดี่ยวผมไปเอาุ เบอโทร ที่ใบประกันให้

ตอนเหลือ 2 ชุด ตัวโชว์ กับตัวใหม่[พลาสติกช่องลม ไม่แน่น]

Comment

แล้วมีอย่างอื่นลดโหด ๆ แบบนี้อีกไหมครับ

Comment

Originally posted by Richards View Post
            วันนี้ผม ก็ไปซื้อ JPL มา 12900 จาก 35k
            เสียงไม่ดังมาก ซัฟ 6" เเหมาะสำหรับดูหนัง เสียงเหมือนในโรง ถอดรหัสในตัว

ที่ Hi-fi Center ติด Big C ตรงข้าม centralworld [หัวน่าเข้า BigC อยู่ฝั่งซ้าย เดินตามซอยไปเลย ]

ยังมีขายอยู่หรือเปล่าครับ

Comment

แล้วมันรุ่นไหนอะครับ แล้วเสียงเป็นไงบ้างครับ

Comment

Originally posted by Lightron View Post
                ยังมีขายอยู่หรือเปล่าครับ
                วันนี้ผมไปซื้อเห็นเหลือ 2 ชุด ตัวโชว์ สมบูรณ์ กับ ตัวใหม่[พลาสติกช่องลม ไม่แน่น เขาบอกต้องติดกาว]

ผมก้เอาตัวโชว์ มันมีโชว์ 2 ตัว ตอนนี้เหลือ 1ตัวโชว์ 1 ตัวแกะกล่อง

Comment

เสียงเป็นยังไงบ้างหน่อ ชักง่วงแล้วสิเรา = =

Comment

ถ้ามี x-fi แล้ว หาลำโพง analog จะดีกว่า

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                      ถ้ามี x-fi แล้ว หาลำโพง analog จะดีกว่า
                      ครับ แต่งบเท่านี้มันตัวไหนดีอะครับ = =

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post

ลำโพง ส่วนใหญ่ มันก็เป็น analog นี่ครับ

ถ้ามันเป็น digital เราจะได้ยิน แต่ 0 1 0 1 0 1 นะ คริ คริ

ล้อเล่นๆ แฮะๆ

Comment

Originally posted by Richards View Post
                          วันนี้ผมไปซื้อเห็นเหลือ 2 ชุด ตัวโชว์ สมบูรณ์ กับ ตัวใหม่[พลาสติกช่องลม ไม่แน่น เขาบอกต้องติดกาว]

ผมก้เอาตัวโชว์ มันมีโชว์ 2 ตัว ตอนนี้เหลือ 1ตัวโชว์ 1 ตัวแกะกล่อง

เวรกำ ต่อมานเหลือ 10000 นึง555

Comment

เชียร์ c3 มือ2 กับ jbl เอเลี่ยนครับ (JBL encounter) อยู่ในงบแน่นอน

Comment

Originally posted by natchan View Post
                              ลำโพง ส่วนใหญ่ มันก็เป็น analog นี่ครับ

ถ้ามันเป็น digital เราจะได้ยิน แต่ 0 1 0 1 0 1 นะ คริ คริ

ล้อเล่นๆ แฮะๆ
                              หมายถีงลำโพงกับแอมป์แยกกันหรือเปล่าครับ
                              ผมกำลังหาอยู่เหมือนกันแต่ตอนนี้่อยู่ต่างจังหวัดไม่ค่อยมีให้ลองฟัง
                              ลำบากตอนหาแอมป์ให้มันอีก

Comment

Working...
                              X