Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6300/E6400 ใช้กับบอร์ดไรดีครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มีปํญหาใหม่มาแล้วล่ะครับ
    วันนี้ไปถามที่ร้าน เขาบอกว่า ไม่มี DS3 ขายแล้วล่ะครับ
    เดินถามทั้งตึก ไม่ได้เจอเลยอ่ะ เขาบอกว่ามันเคลมช้า ลูกค้าเลยไม่ค่อยชอบ
    เขาเลยไม่รับของมา
    ใครบ้านอยู่แถวๆบางแคเหมือนผมช่วยบอกแหล่งทีนะครับ
    ส่วนคนที่ไม่รู้ ก็ขอรุ่นบอร์ดที่ดีรองๆลงมาหน่อยนะครับ(เหมือนเดิม งบประมาณ 5000)

Comment

งั้นก็ asus p5b ครับ ราคาประมาณ 5000
      รายละเอียด รายละเอียดP5B

Comment

งั้นก็ asus p5b ครับ ราคาประมาณ 5000
        รายละเอียดP5B

โทดทีนะครับพี่โพส 2 ที นึกว่าไม่ติด-*-
        Last edited by ZephyrSong; 27 Jan 2007, 16:53:42.

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ไม่เต็มประสิทธิภาพครับ
          ต้องชิพ 965 ครับ ถ้าเอา รุ่นที่เขาจัดให้ ASROCK CONROEXFIRE -eSATA ครับ 3500 ดีกว่า
          ASROCK CONROEXFIRE -eSATA ตัวนี้ถ้าผมจำไม่ผิดมัน 945P ป่าวหว่า

Comment

Originally posted by NoLoGo View Post
            ASROCK CONROEXFIRE -eSATA ตัวนี้ถ้าผมจำไม่ผิดมัน 945P ป่าวหว่า
            ใช่แล้วครับ

Comment

ถามไรหน่อยนะครับ ผมเห้นบอร์ด chipset int

Comment

ถามไรหน่อยนะครับ ผมเห้นบอร์ด chipset intel x975(ปามานนี้มั้ง) มันมีอะไรต่างจาก 965 ไหมครับ
                แล่วของ nvidia นี่มีรองรับ core 2 ด้วยหรอครับ

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
                  ถามไรหน่อยนะครับ ผมเห้นบอร์ด chipset intel x975(ปามานนี้มั้ง) มันมีอะไรต่างจาก 965 ไหมครับ
                  แล่วของ nvidia นี่มีรองรับ core 2 ด้วยหรอครับ
                  975X เล่นไม่สนุกเท่า 965 ครับ ถ้าใช้ E6300 ใช้ 965 ดีกว่าเยอะครับ ลากมันส์มาก
                  ส่วนของ nVidia นี่มีครับ ที่เห็นตอนนี้มีอยู่ 3 รุ่นคือ P5N-E SLI(NF650i),
                  P5N32-E SLI Deluxe(NF680i),Striker Extreme(NF680i) ครับ ดีตรงที่สามารถทำ SLI ได้
                  ส่วนพวก 965&975 ใช้ crossfire ได้ครับ

Comment

แล้วของ nvidia นี่ลากไม่ดีเหรอครับ ปกติใช้การ์ดจอของ nvidia
                    ...ใครมีราคาบ้างไหมครับ

Comment

หุ..หุ เค้าจาเอา Striker Extreme

Comment

DS3 / P5B สองตัวนี้ล่ะก๊า เลือกๆเอานะจ๊ะ

Comment

ช่วยอธิบายเรื่อง crossfire กับ SLI ให้ด้วยค่ะ อ่านมาแล้วอยากรู้ ว่าทำอะไรได้ แล้วดียังไง

Comment

ตอบอย่างผู้รู้น้อย
                            มันก็เป็นแค่การเอา VGA card 2 ตัวมาทำงานพร้อมกันล่ะครับ
                            แต่ผมก็ยังคิดว่าเอาตัวเดียวแรงๆไปเลยดีกว่า(ถึงยังไงก็ถูกกว่าบอร์ด SLI+การ์ดกลางๆ 2 ตัว)
                            ประมาณว่า SLI Crossfire คือ เอาช้าง 2 ตัว(อนาคตอาจถึง 8 ตัว)ไปลากซุง แล้วไปเทียบกับรถบรรทุก 1 คันล่ะมั้ง

ปล.เรื่องหลังเวอร์ไป

Comment

Working...
                            X