Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ Spark 8800GT Zero - 3 ตัวแล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เป็นปกติจ้า ใครๆก็ดังกันใช่มะ
    ดังเสียงวีดเบาๆ ตอนเรนเดอ
    เสียงพัดลมประทะซิงจ้า

Comment

ใช้ zero2 มาเป็นเดือนละ ยังไม่เห็นมีปัญหาไรเลย
      เล่น crysis เปิดสุดหมดเล่นทั้งวัน ก้อเงียบดี

Comment

ลองถอดสายไฟพัดลมดูครับ แล้วลองหาพัดลม อื่นมากรอบเบาๆเงียบๆช่วยไว้ชั่วคราว
        แล้วลองฟังเสียงดูว่ามีอีกไหมครับ

Comment

Originally posted by kinggage View Post
          ลองถอดสายไฟพัดลมดูครับ แล้วลองหาพัดลม อื่นมากรอบเบาๆเงียบๆช่วยไว้ชั่วคราว
          แล้วลองฟังเสียงดูว่ามีอีกไหมครับ
          จับพัดลมให้ไม่หมุนเสียงก็ยังมีอยู่ครับ สลับไปลองเครื่องเพื่อน เสียงก็ยังมีอยู่ครับ

คิดว่าไม่น่าใช่เสียงลมปะทะ Sink นะครับ เพราะ Zero1 มันปรับรอบพัดลมไม่ได้
          เสียงจะดังเฉพาะเวลาใช้งาน 3D ครับ

เสียงนี้ผู้ใช้โดยทั่วไปไม่น่าจะได้ยินครับเพราะว่ามันกลืนไปกับเสียงพัดลม
          ยิ่งตอนเล่นเกมส์จะไม่ได้ยินเพราะว่าต้องเปิดเสียงเกมส์

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นอีกครั้งนะครับ

ตอนนี้ รอเจ้าหน้าที่ของ Microware ทดสอบการ์ดอีก 2 ตัว รวมประมาณ 4-5 ตัวครับ ที่เจ้าหน้าที่แจ้งว่าได้ทำการทดสอบให้

ขอสรุปเลยแล้วกันนะครับโดยทั่วไปของ 8800GT มันร้อนและพัดลมก็ต้องดังอยู่แล้ว ถ้าไม่ได้สังเกตอะไรก็จะไม่ได้ยินครับ

ส่วนใครที่นำไปใช้งานแบบเงียบๆเป็นพิเศษ และชอบวิตกจริตกับอาการเสียงแปลกประหลาดที่เกิดขึ้น ผมแนะนำให้หลีกเลี่ยง Spark แล้วกันครับ ยี่ห้ออื่นผมไม่แน่ใจว่าจะเป็นแบบเดียวกันไหม ยังหาหนูทดลองไม่ได้ครับ

Microware บริการดี รวดเร็ว สุภาพ ทันใจ สูงกว่ามาตรฐาน
          Spark สินค้าไม่ได้มาตรฐานดังที่ควรจะเป็น

Comment

แนะนำว่าให้เปลี่ยนยี่ห้อ..ไปแระ

Comment

นั้นไงล่ะครับ เค้าถึงทำ zero2 ออกมาแก้ปัญหา

Comment

ถ้าจับพัดลมให้ไม่หมุนแล้วยังมีเสียงอยู่ เสียงน่าจะมาจากตัวเก็บประจุที่อยู่บนการ์ดมี้งครับ

Comment

ใช้ Spark ตัวเดียวกันอยู่ ประทับใจ Microware เช่นกัน

เหอๆ

ปล.เคลมสองรอบละ ปัญหาไบออสตัวการ์ด

Comment

เสียงน่าจะมาจากแหล่งอื่นที่ไม่ใช่พัดลม

เพราะผมใช้ 9600GT ซิ้งก์ก็ Zerotherm เหมือนตัว8800 Zero1 แต่ไม่มีเสียงอะไรผิดปกติเวลาเรนเดอร์3D

(ใช้เฮดโฟนเล่น) แต่ซิ้งก์ Zerotherm ปรับรอบได้นะครับ ดันจาก nTUNE ได้เลย

Comment

Working...
                    X