Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบ ไม่เกิน 7000 จะซื้อการ์ดจอตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบ ไม่เกิน 7000 จะซื้อการ์ดจอตัวไหนดีครับ

มีงบ ไม่เกิน 7,000 จะซื้อการ์ดจอตัวไหนดีครับ ( เอาไว้เล่นเกมส์สเป็กสูงๆ น่ะครับ - -" ปกติปรับความละเอียดไว้ 1280x1024 )

ผมอยากได้ที่ระบายอากาศดีๆ เพราะผมเปิดคอมแทบจะ 24 ชม.

ที่มองๆ ก็มี 512MB. 8800GT / 1G. 9600GT หรือว่า 512MB. ATI HD4850 ใช้ตัวไหนดีครับ ??

สเป้คคอมผม
    CPU : Quad Core Q6600
    Mainbord: Intel Classic Series DG31PR
    Ram : DDR2 2 G (x2)
    HDD : Western 320 Gb กับ 500 Gb
    DvD-Rw : Asus
    Case : G-View WGI ( http://www.hualian.co.th/product/gview_i_in.jpg )

ถ้าใช้ Case นี้ไฟจะพอมั้ยครับ ถ้าไม่พอสมควรใช้เท่าไรดีขอบคุณล่วงหน้าครับ ??
    Last edited by Jewel; 21 Jul 2008, 01:57:34.

HD4850 - 6000 กว่าๆ (7000 มีทอน)
    แรงเทียบ GF9800GTX

Comment

4850

Comment

มันไม่ร้อนเหรอครับ ผมเคยใช้แต่ GF อย่างเดียวน่ะ - -+

Comment

4850 อีกเสียงครับ กะถอยแล้วเนี่ย

Comment

8800gt ระวังจุกน่ะครับ งุงิ

Comment

4850 ไม่ร้อนหรอก
              มันมีวิธีดับร้อนเยอะแยะ
              ลองหาอ่านดูในบอร์ดนี้แหละคับ
              ผมก็อยากได้ แต่ไม่ตัง 555+

Comment

HD4850 + ซิ้ง นิดหน่อย สัก 1500 เย็นสบายเลย

Comment

Originally posted by รามาตูม View Post
                  8800gt ระวังจุกน่ะครับ งุงิ
                  ไม่จุกอย่างเดียวอาจนอนไม่หลับไปหลายคืน

Comment

Originally posted by biologypanda View Post
                    HD4850 + ซิ้ง นิดหน่อย สัก 1500 เย็นสบายเลย

แล้วใช้ซิ๊งแบบไหน ของอะไรดีครับ ผมได้ไปหาซื้อ พอดีไม่มีความรู้อ่ะ - -

กำลังศึกษา

Comment

เออ ถ้าใช้ HD4850 นี่ ไฟผมจะพอมั้ยครับ

สเป้คคอม

CPU : Quad Core Q6600
                      Mainbord: Intel Classic Series DG31PR
                      Ram : DDR2 2 G (x2)
                      HDD : Western 320 Gb กับ 500 Gb
                      DvD-Rw : Asus
                      Case : G-View WGI ( http://www.hualian.co.th/product/gview_i_in.jpg )

ถ้าใช้ Case นี้ไฟจะพอมั้ยครับ ถ้าไม่พอสมควรใช้เท่าไรดี

Comment

4850 ครับ เรื่องความร้อน ผู้ผลิต เค้าก็รู้ว่ามันร้อนอยู่แล้ว มันใช้งานได้อยู่แล้ว นอกจาก คุณเอาไปใช้งานกลางแดดอะครับ ถึงต้องเดือนร้อนเรื่องการ์ดร้อนจนไหม้

Comment

ดัน

Comment

4850 เป็นคำตอบสุดท้าย ที่ราคานี้ ไม่มีตัวไหนสู้ตัวนี้ได้

Comment

4850 ครับใช้อยู่เหมือนกันเรื่องร้อนปรับรอบพัดลมก็ช่วยได้เยอะเลยครับ

Comment

Working...
                              X