Announcement

Collapse
No announcement yet.

EVGA9800GTX+ใช้GPU-Zตัวใหม่ยังคงไม่เห็น+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EVGA9800GTX+ใช้GPU-Zตัวใหม่ยังคงไม่เห็น+

ใช้GPU-Zเวอร์ชั่นใหม่สุดแล้ว(0.2.8)แต่การ์ดผมยังคงไม่เห็น+ แต่เห็นในการเทสของOCZ
    ใช้เวอร์ชั่นเก่ากว่า0.2.7กลับมองเห็น+ได้
    Rivatuner 2.11ก็ไม่เห็น+ครับ
    รบกวนเพื่อนๆชี้แนะหน่อยครับใครที่ใช้อยู่ว่ามันปกติไหม ขอบคุณครับ

เหอๆ ขายกินไปแล้วไม่ทันลอง 0.2.8 เหอๆ ไม่เห็นก็ชั่งมันเหอะคับ

Comment

ผมใช้ ASUS 9800GTX+TOP
      ใช้ GPU-Z ทั้ง 0.2.7 และ 0.2.8 ก็มองไม่เห็นเป็น 9800GTX+
      แต่ตอนนั้นใช้ DRIVERS 177.XX ที่มากับการ์ดจอ
      หลังจากอัพ DRIVERS เป็น 178.XX
      พอตรวจดูใน GPU-Z 0.2.8 ก็เห็นเป็น 9800GTX+ แล้วครับ

Comment

เห็นครับ แต่ที่ไม่เห็นคือ 55nm

Comment

Originally posted by acquiesce View Post
          เห็นครับ แต่ที่ไม่เห็นคือ 55nm
          ฝรั่งต้มไทย

Comment

ตกลงยังไงกันเเน่ชักงง

Comment

ต้องเปลี่ยน drivers รับรองเห็นแน่

Comment

อ่อผมใช้ไดร์เว่อร์ตัวมากับกล่องอยู่เพราะเพิ่งประกอบสดๆเมื่อเช้า เคสยังไม่มีเลยเปลือยไปก่อน
                เดี๋ยวลองลงไดร์เว่อร์ตัวใหม่ครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Originally posted by Au_ninja View Post
                  ฝรั่งต้มไทย
                  เป็นเหมือนกันเลย ช่างมันขอให้เล่นเกมส์ไม่สดุดก้อพอแล้วครับ

Comment

Originally posted by Au_ninja View Post
                    ฝรั่งต้มไทย
                    รู้แค่ว่ามันแรงกว่า 55nm. เย็นกว่า 55nm.

Comment

+ ไม่ + ดูเอาที่ core กะ shader ก็พอแล้วแหละม้าง

Comment

หลังจากอัพไดร์เวอร์เป็นตัวใหม่ก็สามารถเห็น+พลัสล่ะครับ

Comment

Working...
                        X