Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา printer ไปซ่อมมา ราคานี้แพงหรือถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา printer ไปซ่อมมา ราคานี้แพงหรือถูก

เอา printer ไปซ่อมมา ราคานี้แพงหรือถูก
    epson c90 ติด tank แต่เจ้าของไม่ได้ใช้ ไม่รู้นานเท่าไร สีบางสีมันไม่ดูดจาก tank
    ก็เลยไปร้านที่ตะวันนา ยกไปถามโน้นถามนี่ เวลามันเป็นแบบนี้จะไล่สีให้มันเข้าตลับยังไง ช่างซ๋อม(เป็นผู้หญิง) ตอบแค่ว่าถ้าไม่มีน้ำหมึกในตลับมันจะไม่ดูดสี (แล้วจะไล่สียังไงล่ะไม่ยอมตอบ ถามอยู่สองสามรอบก็ไม่บอก)

และก็อีกเครื่อง canon ตลับสีเจ้งจะเปลี่ยน ช่างก็เช็คสีดำให้อีก ปริ้นออกมาบอกว่าตลับดำหัวมันแตก ถ้าใช้ไปนานๆมันก็จะปริ้นไม่ออก บอกให้ซ์อใหม่ดีกว่าเพราะต้องเปลี่ยนตลับทั้งสองสี

หลังจากรอ ราคาปริ้นcanon ip 1900 รวมราคาไม่รวม tank เพราะมีของเก่า = 1880 บาท (บวกค่าแรงติด tank)
    และอีกเครื่องที่ไล่สีให้มันปริ้นออกให้ครบ = 400 บาท
    ซื้อหมึกอีกขวด 120 บาท
    ค่าแรงร้านนี้แพงใหมนิ

ธรรมดา

Comment

ชิวๆงับ ถือว่าเกณฑ์ปกติของค่าใช้จ่ายในระดับนี้ ....

Comment

ไล่สีไม่ยากครับ เอาไซริ้ง 10cc ยัดเข้าไปที่วาร์วตลับหมึก (ของ epson) มันอยู่ด้านล่างครับต้องหงายตลับขึ้นจะเห็นเป็นรูๆอยู่เอาไซริ้งยัดเข้าไป แล้วดูดขึ้นคราวนี้หมึกนี้ tank จะไหลเข้ามาในสายและตลับจนเต็มและมีหมึกบางส่วนเข้ามาใน ไซริ้ง แนะนำให้ดูดหมึกเข้ามาให้เต็มไซริ้งครับ ทำอย่างนี้ทุกๆสี จนครบก็เรียบร้อยแล้วครับ ไม่ยากครับ

ส่วนราคาที่แจ้งมาไม่ขอออกความคิดเห็นครับ

Comment

ผมก็อยากเอา ip1000 ไปซ่อมเหมือนกันครับเพราะผ้าซับหมึกมันเต็มแล้วผม reset เองแล้วมันไม่หายไม่รู้ว่าจะเสียค่าซ่อมเท่าไร
          ตอนนี้ใช้ ip1880 แทนอยู่แต่อยาทราบราคาซ่อมนะครับ

Comment

กดเกินโทษทีครับ
            Last edited by compaq; 7 Oct 2008, 12:22:57.

Comment

กดเกิน โทษทีครับ

Comment

Originally posted by compaq View Post
                ผมก็อยากเอา ip1000 ไปซ่อมเหมือนกันครับเพราะผ้าซับหมึกมันเต็มแล้วผม reset เองแล้วมันไม่หายไม่รู้ว่าจะเสียค่าซ่อมเท่าไร
                ตอนนี้ใช้ ip1880 แทนอยู่แต่อยาทราบราคาซ่อมนะครับ
                เคลียร์ผ้าซับหมึก ip1000 น่าจะไม่เกิน 500 บาท แต่ต้องยืนเฝ้าเวลาทำนะครับ เพราะบางทีเคลียร์เครื่องให้แต่ไม่เปลี่ยนผ้าซับหมึก แย่เหมือนกันแบบนี้

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by master_tank View Post
                    ไล่สีไม่ยากครับ เอาไซริ้ง 10cc ยัดเข้าไปที่วาร์วตลับหมึก (ของ epson) มันอยู่ด้านล่างครับต้องหงายตลับขึ้นจะเห็นเป็นรูๆอยู่เอาไซริ้งยัดเข้าไป แล้วดูดขึ้นคราวนี้หมึกนี้ tank จะไหลเข้ามาในสายและตลับจนเต็มและมีหมึกบางส่วนเข้ามาใน ไซริ้ง แนะนำให้ดูดหมึกเข้ามาให้เต็มไซริ้งครับ ทำอย่างนี้ทุกๆสี จนครบก็เรียบร้อยแล้วครับ ไม่ยากครับ

ส่วนราคาที่แจ้งมาไม่ขอออกความคิดเห็นครับ
                    ขอบคุณครับ สี Cyan ผมไม่ออก เดี๋ยวลองทำเองดู

Comment

เมืองเลยหนาวมาก

Comment

Originally posted by master_tank View Post
                        เคลียร์ผ้าซับหมึก ip1000 น่าจะไม่เกิน 500 บาท แต่ต้องยืนเฝ้าเวลาทำนะครับ เพราะบางทีเคลียร์เครื่องให้แต่ไม่เปลี่ยนผ้าซับหมึก แย่เหมือนกันแบบนี้
                        ใช่เลยครับ
                        ไม่เปลี่ยน แล้วหมึกก็ท่วมเครื่อง พังหนักกว่าเดิม
                        ลูกค้ายกมา แบบว่าเยิ้มตามฝามาเลย -*-

Comment

Working...
                        X