Announcement

Collapse
No announcement yet.

โมเดมของ TRUE ADSL ตั้งค่าแบบ Router ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โมเดมของ TRUE ADSL ตั้งค่าแบบ Router ได้มั้ยครับ

คือผมใช้ ยี่ห้อ Huawei ที่มากับ True นะครับ อยากทราบว่า จะตั้งค่าให้เป็นแบบ Router คือเวลาเปิดเครื่องไม่ต้องมาต่อเน็ต จะให้มันต่อตลอดเวลานะครับ

ของD-Link มันมีวิธีทำบอก แต่ของทรูมันไม่มี ไม่รู้ทำไง รอผู้รู้มาตอบอีกที

Comment

google ใส่ชื่อโมเด็มเข้าไป มีบอกเพียบ

ปล . โดนด่าเพราะไม่บอกตรงๆก็ยอม เพราะวันไหนคุณจำเป็นต้องใช้ข้อมูลอย่างด่วนๆ จะได้ใช้ google เป็น โชคดีครับ

Comment

ทำได้ครับ เข้า ไปที่ http://192.168.1.1/ ครับ Username admin Pass mi^8viNxvgi=yjo ครับ ลองเข้าไป set ค่าดูครับ set ไม่ยากครับผมใช้ตัวนี้อยู่ครับ

Comment

Huawei SmartAX MT800 ถ้าใช่รุ่นนี้ http://www.thelordofwireless.com/mod...howpage&pid=55

ลองดู คำอธิบายมีภาพประกอบ

Comment

โอ้โห...ให้ตายเถอะครับ เข้าไปดูลิ้งแล้ว ยากมาก ๆ เลย

Comment

Originally posted by sirapob View Post
              โอ้โห...ให้ตายเถอะครับ เข้าไปดูลิ้งแล้ว ยากมาก ๆ เลย
              ไม่ทราบว่าทำได้แล้วยังครับ ถ้ายังไม่ได้ PM มาหาผมได้ครับ เดี๊ยวจะช่วยอธิบายแบบละเอียดให้อีกทีครับ

Comment

ไม่น่ายากนะครับ มีภาพให้ดู Step by Step เลยผมให้ลิงค์นี้ให้เพื่อนที่ไม่เก่งคอมเซ็ทเองยังเซ็ทได้ชิวๆเลยครับ

Comment

Originally posted by sirapob View Post
                  ผมลองเข้าไปดู ไม่ได้ยากไรเลยนะ ละเอียดมากๆแล้วอ่ะคับ (เว้นแต่จะไม่ลองทำเลย)

ถ้าทำไม่ได้แนะนำให้ไปเสียตังค์ครับ ให้ร้านทำให้ แต่ทำจริงๆมันก็น่าจะได้นะ ละเอียดมากๆ

Comment

ทำได้ด้วยหรอครับ

เห็นบางรุ่นทำไม่ได้ โทรไปถามที่ทรู เค้าก็บอกว่า ต้องเป็นไปตามสัญญา ผมก็งง สัญญาอะไรว๊ะ ทั้งๆที่มันใ้ช้ทำเป็นเราน์เตอร์ได้ แต่มันกลับให้ใช้เป็นแค่ โมเด็ม ใครพอรู้ช่วยบอกผมหน่อยแระกันครับ ตอนนี้ก็ยัง งง ว่าสัญญาอะไรของมัน (ผมคงอ่านไม่ละเอียดเองมั้งครับ)

Comment

Bipac 5102S ของผม ยังแปลงได้เลย แต่เท่าที่ทราบมา รุ่นหลังๆ ที่มี SR2 ต่อท้ายมันก็ทำได้นะ แต่ยากสักหน่อย

Comment

ผมก็ลองทำดูแล้ว ไม่ยากเลยครับ

Comment

ลองหาดูใน www.unlimitpc.com ดูครับ

เคยเห็นเค้าเอามาลงวิธี set ครับ

ปล. ไม่ได้แอบโฆษณานะคับ

Comment

http://www.thelordofwireless.com/mod...howpage&pid=55

Comment

Working...
                            X