Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้า GA-MA78GM-S2H + AMD 5200 แต็ปคับ ใครเคยเจอบ้างด่วนเลยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้า GA-MA78GM-S2H + AMD 5200 แต็ปคับ ใครเคยเจอบ้างด่วนเลยคับ

ซื้อมาประกอบ ผลที่ได้คือบูทไม่ขึ้นพี่น้องจบเห่เลย
    450 w พอไหมคับ สำหรับเพาเวอร์ซับพาย
    จากร้าน J.I.B

แต็ปที่ว่านี่ o/c แล้วหรือยัง ??

Comment

ยางคับ

Comment

งานเข้าเลย --*

Comment

ไฟเ้ข้าบอร์ดหรือเปล่าครับ
          ลองถอดออกมาลองนอกเคสดูครับ

Comment

สาย Power 4 Pin ที่ใช้เลี้ยง CPU ได้เสียบไหมครับ

Comment

ไฟเข้าหมดเลยคับ แต่ไม่เข้าหน้าจอ หน้าจอมืดสนิท cpu ทำงานแต่กดปิดก้ปิดไม่ได้

หรือว่าต้องเครียร์ clear CMOS ก่อนคับ

Comment

คิดว่า psu ไปแล้ว มากกว่า

ใช้psu ถูก ก็งี้

ไหม้ก่อนเพื่อน

Comment

Originally posted by Error_Pc View Post
                  ไฟเ้ข้าบอร์ดหรือเปล่าครับ
                  ลองถอดออกมาลองนอกเคสดูครับ
                  Originally posted by boyro View Post
                  สาย Power 4 Pin ที่ใช้เลี้ยง CPU ได้เสียบไหมครับ
                  ตาม2ข้อนี้แล้ว ไม่ติด คาดว่า เมนบอร์ดจะไปแล้วครับ

อีกอย่าง สเปคในเครื่องมีอุปกรณ์ไรบ้างครับ เผื่อจะดูว่า PSU พอไหม แต่จริงๆ PSU ไม่พอนี่ จะเปิดติดนะครับ แต่จะดับ ตอนใช้งาน

Comment

Mainboard ตัวนี้ของผมก็ไหม้ไปแล้วตัวนึง

Comment

เพิ่งซื้อเลย ยังไม่ต่อกับอุปกรณ์ ใดๆๆ ทั้งสิ้น ต่อแค่ psu cpu main จอ ram แค่นี้ก็บูทไม่ติดแล้ว

แถมซื้อมาใหม่ด้วยสิ
                      เสียอารามณ์

พรุ้งนี้คงต้องไปที่ร้านแล้วคับ puntip _ JIB ชั้นสาม เหาะๆๆ

Comment

แล้วลองประกอบนอกเคสหรอยังครับ อาจจะเกิดจากเมนบอร์ดช็อตลงเคสครับ

Comment

เปิดคอมแล้ว ไฟ keyboard ไม่ขึ้น ไม่มีเสียง หน้าจอไม่ขึ้น

แต่ไฟ mb กับ พัดลม cpu ก็ทำงานหมด

ประกอบนอกเคสแล้วคับ ดูดู๊ดูมันทำ เงียบ

Comment

เมนบอร์ด น่าจะไปแระครับ ผมเคยซื้อเมนบอร์ดมาประกอบเองที่บ้าน เปิดติดเข้าBIOSได้ แล้วดับไปดื้อๆ เลยไปเคลม เอาไปทั้งเครื่อง ทางร้านเอากล่องใหม่เปิดต่อหน้าเทสให้ ปรากฎไม่ติดอีก ต้องตัวที่3 เอามาเปิดกล่องใหม่ ถึงจะติด เค้าเรียกว่ามันเสียตั้งแต่โรงงานแล้วครับ ยี้ห้อดังๆนี่แหระครับ

Comment

ขอบคุงมากมายคับ พรุ้งนี้ไปละ puntip งี้แหละคับ มาเร็วเครมเร็ว จริงๆๆๆ

Comment

Working...
                              X