Announcement

Collapse
No announcement yet.

sound แยกถูกๆ กับ on board ต่างกันเยอะมั๊ยคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ต่างประมาณไหน ประมาณ

มี sound นั้งรถ
    ไม่มี เดินไปประมาณนี้

Comment

สงสัยจะได้ Audigy 2 value ค่ะ 1200 นี่มีขายเป็น มือ 1 ใช่ป่าวคะ
      ^
      มือ 2อะ

แล้วที่บอกเปลี่ยน driver นี่จะเสียงดีขึ้นจริงรึเปล่า
      ^
      หูผม แยกไม่ออก ที่ได้ แน่ๆๆ หน้าตูหน้าใช้ขึ้น ได้เล่นกับมันเยอะขึ้น

Comment

Originally posted by aekunited View Post
        ทีสาวๆนี่ตอบกันใหญ่เลยนะครับ

ลองหาอ่านดูนะ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=61617

Comment

-........- จะดูไงอ่ะครับว่าออนบอร์ดเป็น 5.1 หรือเปล่า พอดีจะไปสอยลำโพง 5.1 มาอ่ัะครับ

Comment

Originally posted by maxza929 View Post
            -........- จะดูไงอ่ะครับว่าออนบอร์ดเป็น 5.1 หรือเปล่า พอดีจะไปสอยลำโพง 5.1 มาอ่ัะครับ
            รูเสียบมันจะมีหลายๆสีหน่อย
            เขียว
            ฟ้า
            ดำ

Comment

ผมเคยลองเทียบSOUND BLASTER 5.1กับออนบอร์ดอยู่ตัวหนึ่งนะครับบอร์ดค่อนข้างเก่า
              เสียงที่ออกมาต่างกันจนรู้สึกได้เหมือนกันการ์ดแยกเสียงเบสจะดีกว่าออนบอร์ดอ่ะครับ
              แต่โดยรวมผมว่ามันยังไม่น่าประทับใจเท่าไรนะครับ ผมว่าเล่นรุ่นสูงกว่านี้ดีกว่าครับ

Comment

ตัวนี้ครับ SB0400 มือ2 ส่วนมือ1 ที่เหลืออยู่เป็น Audigy value SB0570 เป็นการ์ดใบแคบๆ อย่าได้ไปซื้อมาเชียว

Comment

ตัว400 เกือบซื้อแล้ว ไปถึงร้านเจอ ออดิจี้4 พึ่งจะเข้ามาขาย มีรีโมทด้วย เลยสอย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                    ตัวนี้ครับ SB0400 มือ2 ส่วนมือ1 ที่เหลืออยู่เป็น Audigy value SB0570 เป็นการ์ดใบแคบๆ อย่าได้ไปซื้อมาเชียว
                    เพิ่งออกไปซื้อมาตอนเที่ยง กลับมาดูอีกที กระทู้นี้มาซะละ
                    ด้วยความที่ว่าเห็นบนกล่องเขียนว่า " Audigy Value 7.1"
                    ขายอยู่พันนึง ของใหม่มือ 1 ด้วยก็เลยซื้อมาค่ะ
                    พอมาดูกระทู้นี้ต้องรีบแกะกล่องอย่างไว ปรากฏว่า มันเป็น SB0570
                    . . . . . ซื้อของผิด เฮ้อ...ทำไงดี
                    มันแย่มากเลยรึเปล่าคะอันนี้เนี่ย.... อยากจะร้องไห้อย่างแรงค่ะ

Comment

Originally posted by -NuCre@m- View Post
                      อยากจะร้องไห้อย่างแรงค่ะ
                      ดูจากจำนวนคนตอบทั้ง2กระทู้
                      คาดว่ามีผู้ประสงค์จะ ซัปนํ้าตา อยู่เยอะเลยครับ

Comment

Originally posted by -NuCre@m- View Post
                        เพิ่งออกไปซื้อมาตอนเที่ยง กลับมาดูอีกที กระทู้นี้มาซะละ
                        ด้วยความที่ว่าเห็นบนกล่องเขียนว่า " Audigy Value 7.1"
                        ขายอยู่พันนึง ของใหม่มือ 1 ด้วยก็เลยซื้อมาค่ะ
                        พอมาดูกระทู้นี้ต้องรีบแกะกล่องอย่างไว ปรากฏว่า มันเป็น SB0570
                        . . . . . ซื้อของผิด เฮ้อ...ทำไงดี
                        มันแย่มากเลยรึเปล่าคะอันนี้เนี่ย.... อยากจะร้องไห้อย่างแรงค่ะ
                        Mod driver เป็นx-treme AUdioจิคับ
                        คงดีก่าเดิมหน่อย^^

Comment

อ๊ะ ไม่ทันแล้ว....
                          แต่ก็ต้องลองใช้ล่ะครับ
                          เปรียบเทียบดูว่า เสียงดีกว่าของเดิมหรือป่าว ถ้าคิดว่าดีกว่า(มาก) ก็คงจะคุ้มแหละครับ
                          โอกาสหน้าค่อยหาตัวอื่นมาลอง

(ผมก็ยังใช้ออนบอร์ดอยู่ครับ)

Comment

เสียงดีกว่าเย้ออะๆๆ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                              ดูจากจำนวนคนตอบทั้ง2กระทู้
                              คาดว่ามีผู้ประสงค์จะ ซัปนํ้าตา อยู่เยอะเลยครับ
                              T^T

Originally posted by PuyZaBra View Post
                              Mod driver เป็นx-treme AUdioจิคับ
                              คงดีก่าเดิมหน่อย^^
                              ไหนๆก็ซื้อมาแล้วนี่หน่าเนอะ

Originally posted by theboms View Post
                              อ๊ะ ไม่ทันแล้ว....
                              แต่ก็ต้องลองใช้ล่ะครับ
                              เปรียบเทียบดูว่า เสียงดีกว่าของเดิมหรือป่าว ถ้าคิดว่าดีกว่า(มาก) ก็คงจะคุ้มแหละครับ
                              โอกาสหน้าค่อยหาตัวอื่นมาลอง

(ผมก็ยังใช้ออนบอร์ดอยู่ครับ)
                              หวังว่ามันคงจะไม่ขี้เหร่มากล่ะเนอะ เสียตังตั้งเป็นพันละนิคะ ToT

Comment

ผมกะซับ น้ำตาด้วยหัวใจเลยครับผม 555+ ว่าไปนั้น

Comment

Working...
                                X