Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากปรึกษาเรื่อง oc เข้ามาดูกันหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากปรึกษาเรื่อง oc เข้ามาดูกันหน่อยครับ

มือใหม่นะ คือว่าผม oc โดยใช้พัดลมเดิม จะสามารถ oc ได้ถึงเท่าไหร่ (ห้องไม่มีแอร์) หรือว่าได้เท่านี้พอแล้ว สเปกดูตามรูปครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

มันน้อยไปรึเปล่า น่าจะมากกว่านี้ซักนิดนึงนะ แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็ok

Comment

อุณหภุมิครับ

Comment

ดันให้ ครับ
        AMD รอท่านถัดไป

Comment

ตัวนี้เคยผ่านมือผมมาอะ อัดไปได้เกือบสามจิกอะ (2.9) แต่แรมเกลนะคับ

Comment

Originally posted by ทิดเด้า View Post
            มันน้อยไปรึเปล่า น่าจะมากกว่านี้ซักนิดนึงนะ แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็ok
            ผมใช้พัดลมเดิมนะครับ กลัว cpu จะไปก่อนเลยไม่กล้าลากต่อ

Comment

Originally posted by okingkongo View Post
              ตัวนี้เคยผ่านมือผมมาอะ อัดไปได้เกือบสามจิกอะ (2.9) แต่แรมเกลนะคับ
              ไม่ได้ใช้พัดลมเดิมใช่ไหมครับ

Comment

ถ้าลองลากต่อกับพัดลมเดิมเดิมอุณหภูมิควรไม่เกินเท่าไหร่ดี

Comment

ลองลากต่อได้เท่านี้ สูงสุด 264 แต่เครื่องแฮงค์ เลยใช้ได้เท่านี้ใครมีวิธีทำให้ลากมากกว่านี้หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by ssss View Post
                    ลองลากต่อได้เท่านี้ สูงสุด 264 แต่เครื่องแฮงค์ เลยใช้ได้เท่านี้ใครมีวิธีทำให้ลากมากกว่านี้หรือเปล่าครับ
                    ทดแรมให้เหลือ 400 ครับ อย่าลืมปรับ HTT x3 ด้วย น่าจะไปต่อได้แตะๆบัส 300 ครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                      ทดแรมให้เหลือ 400 ครับ อย่าลืมปรับ HTT x3 ด้วย น่าจะไปต่อได้แตะๆบัส 300 ครับ
                      HTT x3 ไปปรับตรงไหนครับ อธิบายด้วยครับ (มือใหม่)

Comment

Originally posted by ssss View Post
                        HTT x3 ไปปรับตรงไหนครับ อธิบายด้วยครับ (มือใหม่)
                        สำหรับ Asrock นาจะเป็น HTT Link ครับ ปรับให้เป็น 600 จากเดิม 1000 ครับ

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                          สำหรับ Asrock นาจะเป็น HTT Link ครับ ปรับให้เป็น 600 จากเดิม 1000 ครับ
                          ขอบคุณครับ
                          ถ้าได้ผลยังไงเดี๋ยวมาบอก

Comment

ไม่ได้ผลครับมันตันอยู่ที่ 263 ไม่รู้เครื่องจะแฮงค์หรือเปล่า
                            ขอบคุณมากครับ

Comment

อัดไฟซีพียูกะไฟแรมสุดบอร์ดเลยครับ อิอิ

Comment

Working...
                              X