Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ LCD คุณภาพ ดี ราคาถูก [อีกแล้ว]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

LCD 21.5'' SAMSUNG 2233SW FullHD 16:9 1920x1080 // 5,390.-
    LCD 21.5'' BENQ T2200HD FullHD 16:9 1920x1080 // 5,000.-

ลองไปดูตัวจริงที่ห้างก่อนครับ เลือกเอาตัวที่ชอบ ^^

Comment

Response Time อันนี้ ยิ่งต่ำยิ่งดีครับ

Comment

ขุดให้กับคำถามใหม่

Comment

ผมฝากให้แล้วคับโปรฯเทสเดทพิกเซลน่ะคับ
          ตามนี้คับ >> http://www.tempf.com/getfile.php?fil...dos-executable

ผมก็ไม่รู้ว่าลองยังไงบ้างเลยลองแค่ สีดำ,ขาว,แดง,เหลือง,น้ำเงิน แล้วไม่มีจุดไหนเพี้ยนก็น่าจาโอแล้วมั้งผมว่า งั้นผมขอถามแทนทั่น จขกท. และผมเองก็อยากทราบคับว่า เกมส์ออลไลน์สมัยนี้รองรับ widesceen 16:9,16:10 รึยังคับรึว่าเราต้องหาทางออกโดยเลือกจอตัว widesceen ที่ปรับ 4:3 สลับกับ 16:10 ได้คับ คำถามเดียวกันคับกับเกมส์แผ่นภาพสวยๆรองรับจอ 16:9,16:10 รึยังคับ ที่ถามนิเพราะผมไม่ทราบจิงๆผมชอบดูหนังคับจอ 16:9 1920x1080 คือคำตอบของผม แต่ที่ถามคือเพื่อนผมมันกำลังจาซื้อจอใหม่จาเอาไปเล่นเกมส์อ่ะคับจาได้แนะนำมันได้อย่างถูกต้องคับ ขอบคุณคับ ^_^
          Last edited by noom9888; 26 Feb 2009, 21:10:34.

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
            ผมฝากให้แล้วคับโปรฯเทสเดทพิกเซลน่ะคับ
            ตามนี้คับ >> http://www.tempf.com/getfile.php?fil...dos-executable

ผมก็ไม่รู้ว่าลองยังไงบ้างเลยลองแค่ สีดำ,ขาว,แดง,เหลือง,น้ำเงิน แล้วไม่มีจุดไหนเพี้ยนก็น่าจาโอแล้วมั้งผมว่า งั้นผมขอถามแทนทั่น จขกท. และผมเองก็อยากทราบคับว่า เกมส์ออลไลน์สมัยนี้รองรับ widesceen 16:9,16:10 รึยังคับรึว่าเราต้องหาทางออกโดยเลือกจอตัว widesceen ที่ปรับ 4:3 สลับกับ 16:10 ได้คับ คำถามเดียวกันคับกับเกมส์แผ่นภาพสวยๆรองรับจอ 16:9,16:10 รึยังคับ ที่ถามนิเพราะผมไม่ทราบจิงๆผมชอบดูหนังคับจอ 16:9 1920x1080 คือคำตอบของผม แต่ที่ถามคือเพื่อนผมมันกำลังจาซื้อจอใหม่จาเอาไปเล่นเกมส์อ่ะคับจาได้แนะนำมันได้อย่างถูกต้องคับ ขอบคุณคับ ^_^

โอ๊ว คนต้องเปนคนที่เล่นเกมส์ทุกเกมส์ ละครับ ถึงจะตอบคำถามนี้ได้ ว่าทำมารองรับจอ วายสกรีนทั้งหมดรึยัง

เอาเปนว่าแนะนำง่ายๆ (ไม่ได้ขี้เกียจนะ) ต้องไปถามคนที่จะซื้อจอน่ะครับ ว่าถ้าสมมุติ ว่าเกมส์ที่เล่น มันบังเอิญไม่รองรับจอวายสกรีน(คงมีไม่กี่เกมส์อ๊ะ ยิ่งถ้าเปนเกมส์ใหม่ๆ รองรับกันทั้งนั้น) คุณจะรับได้มั้ย ถ้าต้องนั่งดูภาพแบบยืดๆ ถ้ารับได้ ก้อคงไม่เปนไรซื้อจอวายสกรีนแบบไหนก้อได้ แต่ถ้ารับไม่ได้ ก้อคงต้องไปหาซื้อจอที่มันสลับโหมดได้ จะทำให้เล่นเกมส์ได้สบายใจขึ้นครับ

Comment

เดี๋ยวนี้จอ LCD ราคาลงมาแรงจริงๆ

Comment

Originally posted by tawincam View Post
                BENQ T2200HD 4990บาท เป็น 16:9 HD 21.5นิ้ว คุ้มสุดๆๆล่ะครับ
                ใช้อยู่คับ แจ่ม

Comment

ปิดกระทู้

สงสัยต้องเอา 2233SW
                  Last edited by St-Sirikorn; 27 Feb 2009, 07:51:19.

Comment

samsung จริงๆก็ปรับได้ล่ะครับทั้ง 4:3 16:9
                    เล่นดอทเอก็ปรับเป็น 4:3 ไม่งั้นยืดตายเลย เล่นเกมใหม่ก็ปรับเป็น 16:9

Comment

แนะนำร้านนี้ครัีบ ชั้น 4 ผมใช้บริการตลอด คนขายน่ารัก อิอิ
                      http://www.iamelite.com/iPrice.aspx
                      เรื่อง เคลม ประกัน ไม่มีปัญหา พูดคุยง่าย ขอของแถม ต่อราคาได้ตลอด

Comment

Originally posted by artoxy View Post
                        samsung จริงๆก็ปรับได้ล่ะครับทั้ง 4:3 16:9
                        เล่นดอทเอก็ปรับเป็น 4:3 ไม่งั้นยืดตายเลย เล่นเกมใหม่ก็ปรับเป็น 16:9
                        เคยซื้อ LG ให้ลูกค้าคับมีปุ่มปรับสลับ 4:3,16:10 Sumsung 2233sw มันมีปุ่มปรับด้วยเรอะคับพอดีผมซื้อไปส่งเค้าไม่ได้ลองละเอียดๆหรือมีปรับโดยวิธีอื่นคับ

Comment

Working...
                        X