Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dual Channel มีผลเพียงใด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dual Channel มีผลเพียงใด

ปัญหาคลาสสิคสุดๆนะครับ
    คือผมคิดไม่ตกว่าจะใสแรมยังไงดี แบบว่างบผมมันเรื่อยๆอะครับอยากวิ่ง Dual Channel แต่งบน้อยอยากได้แรมดีๆ ผมจะอัดไปสัก 1Gb เลยอยากถามเซียนๆผู้รู้ทั้งหลายว่า....
    Dual Channel มันมีผลกับงานทั่วไปหรือไม่ และผมอยากจะเอามาทำงานตัดต่อเล็กๆน้อยๆDual Channel มีผลมากมั้ยครับ

ถ้า M/B หรือ CPU REQuest มาคิดว่าจำเป็นเพื่อให้การทำงานของ chach ทำงานได้เต็มที่คับ

Comment

1G SINGLE CHANNEL
      1G DUAL CHANNEL

DUEL ดีกว่า ครับ

Comment

ผมว่ามีนะครับ แต่ถ้าจะทำ Ram ยี่ห้อเดียวกัน Chip เดียวกัน Bus เดียวกัน แผงละ 512 MB แต่ Mainboard ต้องรองรับด้วยนะครับ เสียบสลอตสีเดียวกัน ก็เป็น Dual แล้วครับ

Comment

แบบว่ามันใส่ได้2ช่องเสียดายจัง

Comment

Originally posted by russ View Post
            แบบว่ามันใส่ได้2ช่องเสียดายจัง
            จะเสียดายไปทำไม่ จ๊ะ - -"
            ยกของหนักๆ มือเดียว กับ ยก 2 มือพร้อมกัน อย่างใหนจะดีกว่ากัน นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              จะเสียดายไปทำไม่ จ๊ะ - -"
              ยกของหนักๆ มือเดียว กับ ยก 2 มือพร้อมกัน อย่างใหนจะดีกว่ากัน นะ

อันนี้ยก 4 มือเลย

Comment

ใช้ Anti Virus แบบ Dual ซะด้วย

Comment

แล้วแบนวิด ของ CPU E4400 มันเท่าไหรอะครับมันมากกว่าหรือน้อยกว่า DDRll

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                    ใช้ Anti Virus แบบ Dual ซะด้วย
                    ช่างสังเกตจัง

Comment

Originally posted by russ View Post
                      แล้วแบนวิด ของ CPU E4400 มันเท่าไหรอะครับมันมากกว่าหรือน้อยกว่า DDRll
                      บัส CPU หาร 2
                      บัส RAM หาร 4
                      จะได้ 1:1 แล้วลากโลดดด

Comment

พี่TWKยอดเลย เเรมเยอะจัง

Comment

โอ้ทั้งเทพและแรงครับ ท่าน twk

Comment

Working...
                          X