Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเพิ่มไฟ ให้การ์ดจอ 8800gts 320mb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเพิ่มไฟ ให้การ์ดจอ 8800gts 320mb

การเพิ่มไฟ ให้การ์ดจอ 8800gts 320mb ไม่ทราย ว่า ปรับ เพิ่ม ใน bios หรือ ครับ หรือยังไง

คือ ผม oc การ์ดจอ 8800 แล้ว test ผ่าน ใช้ปกติได้ เล่น เกมได้ แต่ test 3dmark06 แล้วค้าง

คาดว่าไฟ ไม่พอ ให้ทำไงดีครับ ลด core/mem ลง หรือ ว่ายังไงดีขอคำแนะนำด้วยครับ

ใชชุดน้ำ zink zalman 702/972 ครับ

Originally posted by hahaturnback View Post
    การเพิ่มไฟ ให้การ์ดจอ 8800gts 320mb ไม่ทราย ว่า ปรับ เพิ่ม ใน bios หรือ ครับ หรือยังไง

คือ ผม oc การ์ดจอ 8800 แล้ว test ผ่าน ใช้ปกติได้ เล่น เกมได้ แต่ test 3dmark06 แล้วค้าง

คาดว่าไฟ ไม่พอ ให้ทำไงดีครับ ลด core/mem ลง หรือ ว่ายังไงดีขอคำแนะนำด้วยครับ

ใชชุดน้ำ zink zalman 702/972 ครับ
    แค่เสียบสายไฟเพิ่มเข้าการ์ดจอก็ OK ละ (นั้นละเพิ่มไฟ)
    ลด o/c ลงมาหน่อย กดเทสผ่านก็จริงแต่ ใช้งานจริงไม่ได้ ก็ค้างนั้นละ เรียกว่าไม่เสถียร

Comment

Working...
    X