Announcement

Collapse
No announcement yet.

BenQ Joybook s41-351 ตัวนี้เป็นไงขอรับ ช่วยแนะนำหน่อยขอรับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BenQ Joybook s41-351 ตัวนี้เป็นไงขอรับ ช่วยแนะนำหน่อยขอรับ

BenQ Joybook s41-351
    ยี่ห้อ : BenQ
    รุ่น : BenQ Joybook s41-351
    CPU : Intel Core 2 Duo T8100 (2.10 GHz, L2 3 MB)
    การ์ดจอ : nVidia GeForce 8600M GS - DDR3
    หน่วยความจำ : 2 GB DDR2
    ฮาร์ดดิสก์ : 250 G 5400 RPM
    จอภาพ : 14.1 inch WXGA (1280x800)
    ไดร์ฟ : DVD Writer (Dual Layer Support)
    น้ำหนัก : 2.2
    ประกัน : 2 Y.
    เอาไว้ทำงานกราฟฟิกกับเล่นเกมขอรับ หรือว่ามีตัวที่ดีกว่าตัวขอคำแนะนำด้วยขอรับพอดีพึ่งขาย PC มาเล่น NOTEBOOK งบ 40 K ขอรับ ขอบคุณครับ

ดีมากเลยครับได้ CPU 45 nm สะด้วยดิครับ

แต่ได้การ์ด DDR 3เลยหรอเนี่ย

ราคาเท่าไห่อยากรู้จังเลยครับ

Comment

งบ40k นี้ ตอนนี้มีหลายตัวให้เลือกสรรเลยครับ ได้ตั้งแต่ f8sv t7250 gf8600m gt ddr2 เล่นเกมส์ดีกว่าตัวด้านบน y510 ก็เกินงบไปไม่เท่าไหร่ 42k น่าจะได้ T7500 GF8600M GT DDR3 นั้นครบเครื่องแต่15" 3โล แต่ถ้างบ 32-38 ก็ต้องs41อ่าครับ

Comment

ขอบคุณครับ ราคา 37900 บาท ขอรับ
        Last edited by dominiccon; 24 May 2008, 11:52:39.

Comment

s41 ตัวนี้หละแจ่มแล้ว

Comment

น่าเล่นจังแต่ซื้อแส้ว รวม VAT 7% แล้วหรอครับ

Comment

ราคา37900คับ

Comment

งบ4 หมื่น ถ้าบวกตังอีกซักไม่เกินพัน ถอย ASUS F8SN series เลยคับ การ์ดจอ 9500M GS แรงมากครับ

Comment

รุ่นนี้ 35,900 บาท ยังไม่รวม ภาษีครับ ลุยเลย

Comment

ASUS F8 นี่มันสุดยอดจิงๆ

ใครมีใช้ในครอบครองถือว่ามีบุญวาสนา
                    สติปัญญาความคิดอ่านในการเลือกเครื่องช่างฉลาดปราดเปรื่อง
                    ไม่สามารถหาได้ทั่วไปจากมนุษย์สามัญชนดาดๆ

หากจะใช้งบเกิน 4 หมื่นกว่าๆจิง
                    ลองดูๆู Y510 หรือไม่ก็ Aspire 6920g เผื่อๆไว้บ้างด้วยสิครับ

มาอีกแร้ว ASUS diehard ดันกันสุดลิ่มทิ่มเดอะดอร์ เหอะเหอะ
                    Last edited by widya; 26 May 2008, 09:01:18.

Comment

จขกท. ซื้อs41 เลยครับ สุดยอด notebook แห่งศตวรรษที่ราคาแสนถูก แต่ได้ประสิทธิภาพเต็มเปี่ยม พร้อมด้วยการ์ดจอ 8600 เทพมหาแรง ไม่ว่าเกมไหนก็กินขาดครับ คนที่รู้จักเลือกและใช้จ่ายอย่างคุ้มค่าอย่างเฉลียวฉลาดล้ำเลิศที่สุดเค้าเลือก s41 กันทั้งนั้นครับ ยกให้เค้าเลยครับเลยมาช่วยดัน s41 อีกแรง^^

Comment

^^ ได้คู่มวยคู่ใหม่ล่ะ เจอทุกกระทู้ ฝ่ายแดงท่านวิดยา ดูจากรูป(ภาพส่วนตัว)การณ์ ท่านวิดยาได้เปรียบที่...หน้าอกล้นเลยครับ อิอิ ใจเยงๆๆ พี่น้องงงงง
                        Last edited by turionx2; 26 May 2008, 15:25:28.

Comment

สรุปว่า คุณ widya ดีกับคุณ stroumphs แล้วใช่มั้ยครับเนี่ย ^_^

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
                            จขกท. ซื้อs41 เลยครับ สุดยอด notebook แห่งศตวรรษที่ราคาแสนถูก แต่ได้ประสิทธิภาพเต็มเปี่ยม พร้อมด้วยการ์ดจอ 8600 เทพมหาแรง ไม่ว่าเกมไหนก็กินขาดครับ คนที่รู้จักเลือกและใช้จ่ายอย่างคุ้มค่าอย่างเฉลียวฉลาดล้ำเลิศที่สุดเค้าเลือก s41 กันทั้งนั้นครับ ยกให้เค้าเลยครับเลยมาช่วยดัน s41 อีกแรง^^
                            มันเป็นจิง อย่างที่ท่านว่าทุกประการข้้างต้น

แต่ผมจะขาย s41 ทิ้ง ไปเล่น f8 แร้ว
                            เพราะเพิ่งจะค้นพบความต้องการจิงๆของตัวเอง

ท่านหล่ะพบรึยัง

Comment

แต่ตัวไหนออกก่อนกันอ่ะ
                              Last edited by hs2yty; 27 May 2008, 01:58:58.

Comment

Working...
                              X