Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาซื้อ X2 ตระกูล BE ได้จากไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาซื้อ X2 ตระกูล BE ได้จากไหนครับ

เท่าที่ลองหาข้อมูลตามเว็บขายทั่วๆไปก็ไม่มี (ไม่ค่อยจะมี หรือมีก็เว็บนอกอ่ะครับ)

แล้วเว็บไหนที่มีขายมั้งครับ พอดีผมอยู่ต่างจังหวัด เลยว่าจะสั่งผ่านเว็บน่ะครับ

อยากหาเว็บที่น่าเชื่อถือได้ในการสั่งซื้อหน่ะครับ (ขอแบนเว็บ thani นะครับ สั่งหูฟังไปเกือบเดือนล่ะ ยังไมไ่ด้เลย)

ปล. แนะนำบอร์ดที่มันคุ้มค่า คุ้มราคากับตัวซีพียูหน่อย จักเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

ไม่มีแล้วหรอวะเนี่ย
    ลองไปหา busitek ดูครับ

Comment

ผมว่าถ้าจะให้ชัวโทรไปถามแต่ละร้านเลยครับ

ผมว่าน่าจะมีอยู่นะครับ

ลองหาดูครับ

ส่วนบอร์ด ผมเสนอ DFI DK 790FX M2RS เพื่ออนาคตครับ

อิอิ

Comment

Originally posted by adisak08 View Post
        ไม่มีแล้วหรอวะเนี่ย
        ลองไปหา busitek ดูครับ
        อย่าพึ่งพูดถึงร้านนี้เลยครับ

พึ่งไปอ่านเจอกระทู้ด่าร้านพอดี ฮ่าฮ่า

แต่ไม่ใช่ว่าไม่มีขายนะครับ

พอดีผมคนต่างจังหวัด แล้วจะซื้อผ่านเว็บน่ะครับ

ไม่รู้ว่าเว็บที่พอจะเชื่อถือได้ ราคากันเอง ของส่งเร็ว จะซื้อได้จากเว็บไหนน่ะครับ

Comment

busiket jedi tk com7

Comment

Originally posted by momotaro2u View Post
            ผมว่าถ้าจะให้ชัวโทรไปถามแต่ละร้านเลยครับ

ผมว่าน่าจะมีอยู่นะครับ

ลองหาดูครับ

ส่วนบอร์ด ผมเสนอ DFI DK 790FX M2RS เพื่ออนาคตครับ

อิอิ
            Supports DDR2 667 and DDR2 800 DIMMs

ไม่มี 1066 เหรอครับ เหอๆ เห็น DFI เป็นงี้ทุกตัวเลย (ที่ดูมานะ ดูไม่หมดทุกตัวหรอก ฮ่าฮ่า)

แต่ PCI-E 3 slot แน่ะ หุหุ

แล้วอันนี้ด้วยงับ
            - Southbridge: AMD SB600
            ตอนนี้มี SB750 แล้วรึเปล่า จำม่ะได้

Comment

400/533/667/800 and 1066 for am2+

Comment

Originally posted by Paradaji View Post
                Supports DDR2 667 and DDR2 800 DIMMs

ไม่มี 1066 เหรอครับ เหอๆ เห็น DFI เป็นงี้ทุกตัวเลย (ที่ดูมานะ ดูไม่หมดทุกตัวหรอก ฮ่าฮ่า)

แต่ PCI-E 3 slot แน่ะ หุหุ

แล้วอันนี้ด้วยงับ
                - Southbridge: AMD SB600
                ตอนนี้มี SB750 แล้วรึเปล่า จำม่ะได้

ท่านไม่สนใจเล่นAM2+บ้างหรอครับอิอิ
                จะได้ใส่1066
                เรื่องSB ผมเองก็ไม่ทราบครับว่า SB600กับSB750มันต่างกันยังไงดีกว่าในด้านไหนอ่ะครับอิอิ

Comment

Originally posted by momotaro2u View Post
                  ท่านไม่สนใจเล่นAM2+บ้างหรอครับอิอิ
                  จะได้ใส่1066
                  เรื่องSB ผมเองก็ไม่ทราบครับว่า SB600กับSB750มันต่างกันยังไงดีกว่าในด้านไหนอ่ะครับอิอิ
                  ก็สนจิงับ ให้ราคาเหลือซัก 3 - 4 พัน คงจะมีปัญญาซื้ออ่ะนะ พอดีเบี้ยน้อยหอยน้อยก็งี้แหละครับ ฮ่าฮ่า

ตอนแรกก็แปลกใจเหมือนกัน ว่าทำไมไม่รองรับ 1066 ทั้งๆที่ดูจากเว็บของ DFI โดยตรงเลยนะ ไม่มีรายละเอียดบอก

แต่พอไปดูเว็บขายของเว็บนอก ถึงเห็นว่า 1066 work in AM2+ เจอทะลวงจุดโง่ไป สว่างวาบเลย หุหุึ

http://us.dfi.com.tw/Product/xx_prod...P%20DK&SITE=US

ลิ้งค์จากเว็บมันเองครับ
                  Last edited by Paradaji; 2 Sep 2008, 00:08:42. Reason: เพิ่มลิ้งค์

Comment

มามะ

มาเป็น สาวก ด้าน มืดกันอิอิ

Comment

มืด.....บรืย

เดี่ยวจะติดใจ
                      แรมไม่แรงซีพียูก็พา เราไปถึงฝั่งฝันได้

Comment

7-11

Comment

ได้ทั่วไปอ่าครับ

Comment

ตัดสินใจล่ะครับ ขอบคุณทุกท่าน

เอา 4800+ พอล่ะ

เอามาเยอะ ก็ใช้ไม่เต็มความสามารถอยู่ดี

รอเล่น 4 core ตอนราคาตกด้วย ฮ่าฮ่า

Comment

Originally posted by Satanic View Post
                              7-11
                              ไปดูมาแล้วไม่มี

Comment

Working...
                              X