Announcement

Collapse
No announcement yet.

Devil May Cry 4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Devil May Cry 4

Devil May Cry 4

ตรง Secret Mission 3 ผ่านยังไงครับ ดูจากวีดีโอ มันไม่เข้าใจครับ มันจะดึงตัวน้ำแข็งเข้ามา แล้วงัดขึ้นมันจับเหวี่ยงเองเลยอ่ะครับ แต่ดูในวีดีโอมันไม่เหวี่ยง งงมากๆ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับ

เหวี่ยงไม่เหวี่ยงแล้วมันเปนอะไรหรอ
    - -a
    ผมเล่นแล้ว
    มันก้เหวี่ยงถูกแล้ว
    นายไปตั้งออโต้รึป่าว
    ก่อนเข้าMissionอะ
    ลองไปเล่นใหม่ดูละกันเหอะๆ
    เราเล่นเคลียแล้ว บอสเน่าโคตรๆ

Comment

Originally posted by sunsun View Post
      เหวี่ยงไม่เหวี่ยงแล้วมันเปนอะไรหรอ
      - -a
      ผมเล่นแล้ว
      แล้วปรับกลับมาเป็น Manual ยังไงอ่ะครับ หาที่ปรับไม่เจอ

Comment

ผมเล่นถึงด่านสุดท้ายแล้วแต่มีปํยหาที่ว่าBOSSตัวสุดท้ายไม่ผ่านปัญหาอยู่ที่ว่าBOSSตัวแรก(ร่างมนุษย์)ผ่านได้ง่ายๆพอถึงร่างที่2(รูปปั่น)ผ่านไมได้เลยเล่นมาตั้งชั่วโมงกว่าแล้วทำไรไม่ได้เลยได้แต่กดOที่มือขวาของBOSSอย่างเดียวเลยใช้Item Holy Waterก็ทำไรมันไม่ได้เลย ใครเล่นจบแล้วช่วยมาบอกวิธีผ่านให้ทีครับ

Comment

.................

Originally posted by sunsun View Post
          - -a
          ผมเล่นแล้ว
          ขนาดDevil May Cry 4 ท่านยังบอกว่าเน่าสงสัยท่านคงเป็นพวก [นิ้ว]เทวดา [ตา]มหาเทพ

Comment

ผมยังไม่ผ่านด่านกบยักย์สักทีเลยอ่ะ ผ่านยากผ่านเย็น

Comment

Originally posted by [aom]club View Post
              ขนาดDevil May Cry 4 ท่านยังบอกว่าเน่าสงสัยท่านคงเป็นพวก [นิ้ว]เทวดา [ตา]มหาเทพ
              ต้องถามเพิ่มด้วยว่าเล่น mode ไหน

Comment

Originally posted by darkzezun View Post
                ต้องถามเพิ่มด้วยว่าเล่น mode ไหน
                Mode Human เลือก Auto ไว้อ่ะครับ ทำ Secreat Mission 3 ไม่ได้ มันเหวี่ยงแหลก เซ็ง จะข้ามไปก็เสียดาอ่ะครับ

Comment

ภาค 4 มันส์จริงแต่ง่ายไปหน่อย ผมจบ Dante must die ใน Ps3 รู้สึกว่าง่ายกว่า ภาค 3มากๆ
                  Secret Misson 3 มันให้ทำค่า Stylish ให้เพิ่มขึ้นครับโดยมีเงื่อนไข ห้ามโจมตีศัตรู
                  ให้ปรับเป็น Manual นะครับตั้งตอนก่อนเริ่มฉาก เข้าไปที่ Select Mission เลือกด่าน จะมีให้เลือกครับ

Comment

Originally posted by watjung View Post
                    ภาค 4 มันส์จริงแต่ง่ายไปหน่อย ผมจบ Dante must die ใน Ps3 รู้สึกว่าง่ายกว่า ภาค 3มากๆ
                    Secret Misson 3 มันให้ทำค่า Stylish ให้เพิ่มขึ้นครับโดยมีเงื่อนไข ห้ามโจมตีศัตรู
                    ให้ปรับเป็น Manual นะครับตั้งตอนก่อนเริ่มฉาก เข้าไปที่ Select Mission เลือกด่าน จะมีให้เลือกครับ
                    ขอบคุณมากครับ

Comment

ก็ยังไม่มีให้เลือกอ่ะครับ เลือกตรงไหนอ่า มีรูปให้ดูมั้ยครับ ของผมมันมีใหเลือแต่ auto อย่างเดียวเลย พอเลื่อนมาอีกอันก็ไม่มี Manual แล้วครับ

Comment

Originally posted by missionman View Post
                        ก็ยังไม่มีให้เลือกอ่ะครับ เลือกตรงไหนอ่า มีรูปให้ดูมั้ยครับ ของผมมันมีใหเลือแต่ auto อย่างเดียวเลย พอเลื่อนมาอีกอันก็ไม่มี Manual แล้วครับ

อันล่างที่มันไม่ขึ้นคำว่า auto นั่นแหละครับ manual

Originally posted by yong1 View Post
                        ผมเล่นถึงด่านสุดท้ายแล้วแต่มีปํยหาที่ว่าBOSSตัวสุดท้ายไม่ผ่านปัญหาอยู่ที่ว่าBOSSตัวแรก(ร่างมนุษย์)ผ่านได้ง่ายๆพอถึงร่างที่2(รูปปั่น)ผ่านไมได้เลยเล่นมาตั้งชั่วโมงกว่าแล้วทำไรไม่ได้เลยได้แต่กดOที่มือขวาของBOSSอย่างเดียวเลยใช้Item Holy Waterก็ทำไรมันไม่ได้เลย ใครเล่นจบแล้วช่วยมาบอกวิธีผ่านให้ทีครับ
                        บอสรูปปั้น มันจะทุบหมัดขวามาก่อน ให้กลิ้งหลบ แล้ว ใช้มือชก ครับ แล้วมันจะใช้มืออีกข้าง กวาด ก็ให้กะจังหวะแล้ว ชก ให้โดนมือที่มันกวาดมาครับ แล้วมันจะล้ม เอาหัวมาให้เราชก ก็ชกหัวมัน ก็จะจบครับ
                        ป.ล. โหมด legendary(พิมพ์ผิดเปล่าหว่า) ยากชิบเป๋งเลย แสรด บอสไฟยังไม่ผ่านเลย

Comment

ผมยังไม่ผ่านด่านกบยักย์สักทีเลยอ่ะ ผ่านยากผ่านเย็น
                          ตอนมันลอบโจมตีให้หลบ แล้ววิ่งไปฟันด้านข้างครับ มันจะทำอะไรเราไม่ได้เลย

Comment

ปรับ Manual แล้วมันก็ยังเหวี่ยงอยู่ดีอ่ะ เซ็ง สงสัยต้องข้าม Secret

Comment

ไม่ได้เกี่ยวเล๊ยยยย

ไปอัฟท่าโล่ แล้วไปนอนซะ....

พออัฟท่าโล่มา ให้กด O ค้างไว้ๆๆๆๆๆๆ อย่าปล่อย (เอามือต่อย ค้างงงงไว้.....)

แล้วก็กดท้าทายมันให้มันโจมตี พอมันโจมตี เกจเราจะขึ้น

พอมอนหลุดมือก็ทำใหม่เรื่อยๆ พอเกจขึ้นตัว C ก็ผ่านแล้ว

จะ Auto หรือ Manual ก็เหมือนกันอ่ะ

Comment

Working...
                              X