Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์กราฟฟิกสูงๆแล้วคอม restart

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์กราฟฟิกสูงๆแล้วคอม restart

spec : P5QL-E ,ram 2 gb, hd 3870 ,psu:bluestrom 500 w
    win xp pro
    พอเล่นเกมส์ nfs carbon แล้วถ้าปรับกราฟฟิกต่ำสุด เล่นได้นาน พอปรับเป็นสุงสุด เล่นได้
    ไม่กี่นาทีคอมก็ restart
    เล่นเกมส์ sniper ก็เล่นได้ไม่นานก็ restart
    อาการอย่างนี้จะแก้ไขยังไงดีครับ

ของผมเคยเป็นที่กาดจอครับ เป็นปัญหาด้านความร้อน เล่นดอทเอไม่เคยเป็นไร พอเล่นวินนิ่งแป็ปเดี๋ยว restart
    ปรากฏว่าพัดลมกาดจอมันเจ๊งนะครับ พอเล่นเกมหนักๆมันเลย restart อ่ะ ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนกันป่าวนะครับ แต่ลองหาโปแกรมมาดูอุณหภูมิกาดจอดูครับ

Comment

Originally posted by huthut View Post
      spec : P5QL-E ,ram 2 gb, hd 3870 ,psu:bluestrom 500 w
      win xp pro
      พอเล่นเกมส์ nfs carbon แล้วถ้าปรับกราฟฟิกต่ำสุด เล่นได้นาน พอปรับเป็นสุงสุด เล่นได้
      ไม่กี่นาทีคอมก็ restart
      เล่นเกมส์ sniper ก็เล่นได้ไม่นานก็ restart
      อาการอย่างนี้จะแก้ไขยังไงดีครับ
      เช็คความร้อนครับ

Comment

ครับผมไม่เคยเช็คแต่ว่า เคยเปิดฝาเคส แล้วพัดลมเป่าเลยครับ เล่นในห้องแอร์ด้วย ยังrestartเหมือนเดิมครับ
        ขอชมว่า ห้องนี้คน ตอบกระทู้เร็วจริงๆครับ

Comment

Update ไดร์เวอร์ VGA
          เช็คความร้อน
          PSU จ่ายไฟไม่ดี
          OS มีปัญหา
          ไวรัส/สปายเเวร์
          เครื่องสกปรก

Comment

ไฟไม่พอรึป่าว

Comment

อยากได้โปรแกรมตรวจความร้อนของอุปกรณ์แต่ละชิ้น ครับ

Comment

ก่อนรีภาพเพี้ยนรึเปล่า

ถ้าภาพมันเพี้ยนด้วย แสดงว่า VGA ความร้อนขึ้น จนใกล้จะลาโลกแล้วครับ

ถ้าอัพเดทไดร์เวอร์แล้วยังเป็น เตรียมจองศาลาได้เลยครับ เพราะ HD3870
                ไม่กินไฟเท่าไหร่ ครับ 500W ปลอมๆเอาอยู่สบาย

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ
                  driver ก็อัพเดทล่าสุด
                  OS มีปัญหา - ผมใช้ xp pro sp3
                  ไวรัส/สปายเเวร์ - ใช้น้องร่มแดง ตรวจแล้ว
                  เครื่องสกปรก - สะอาดครับไม่มีฝุ่น เพี่งซื้อได้ 3 เดือนครับ
                  ก่อนรีภาพเพี้ยนรึเปล่า - ไม่เพี้ยนครับ จอมืดไปเลยแล้วก็ restart

เหลือเพียงเช็คความร้อน - แนะนำโปรแกรม ให้หน่อยครับ
                  กับ PSU จ่ายไฟไม่ดี ควรดูยังไงครับ (ตอนซื้อร้านก็บอกว่า ไฟเต็มนะยี่ห้อนี้)

Comment

Ram หลวมมั้ย?

เครื่อง 3เดือน, PSU วัตเต็ม, HD3870, ฝุ่นไม่มี
                    ลองเช็คทีละชิ้นขอรับ บางทีอาจเป็นเรื่องเส้นผมบังภูเขา

Comment

psu น่าสงสัย

Comment

ไฟพอไหมอ่ะคราบผมก็เคยเป็น หรืออีกอย่างอ่ะครับที่พี่เค้าบอกอ่ะแรมก็เกี่ยวลองเช็กดูอ่ะครับ ถ้าแรมมีหลายตัวก็ลอง เปลี่ยนดูอ่ะครับ

Comment

psu ด้วยคน - -*

Comment

Working...
                          X