Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะ Flash Bios น่ะครับ แต่ไม่มั่นใจ ดูให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะ Flash Bios น่ะครับ แต่ไม่มั่นใจ ดูให้หน่อย

คือ ผมอยากจะ boot ผ่าน flashdrive
    แต่ bios ของผม ไม่มีฟังก์ชั่น บูต ผ่าน flashdrive ได้เลย

ผมเลยอยากลอง flash bios ดูน่ะครับ
    bios ของผมตอนนี้ ก็
    Award Modular BIOS v6.00PGN

คืออยากรู้ว่า มี bios เวอร์ชั่นใหม่กว่านี้ไหมครับ
    แล้วถ้ามี อยากทราบ วิธี flash bios ด้วยน่ะครับ
    ไม่เคยทำสักที

ข้อมูลเมนบอร์ด เท่าที่ดู ก็มีแค่นี้ล่ะครับ

วานท่านผู้รู้ช่วยดูให้หน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

floppy disk ครับ

ดูจาก bios เล่น version 2002 เลย

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
      floppy disk ครับ

ดูจาก bios เล่น version 2002 เลย
      เอ่อ..
      ผมไม่มี floppy drive ครับ
      มันเสียไปแล้ว เอิ้กๆๆ

มีวิธีอื่นไหมครับ

Comment

Originally posted by elastic View Post
        เอ่อ..
        ผมไม่มี floppy drive ครับ
        มันเสียไปแล้ว เอิ้กๆๆ

มีวิธีอื่นไหมครับ
        มีครับ ยกไปที่ร้านให้ช่างจัดการให้

Comment

Working...
        X