Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับจะต่อ wireless (ใช้แก้ขัด)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับจะต่อ wireless (ใช้แก้ขัด)

ตอนนี้ผมขึ้นมาอยู่กับพี่แล้วจะใช้เน็ต wifi ของ true ไปพลางๆก่อนแล้วรอผมสอบว่าได้ที่ไหนถ้าได้ที่ใกล้กับที่อยู่ตอนนี้ก็จะติดเน็ตเลยแต่ตอนนี้ต้องการใช้แก้ขัดไปก่อนครับขอคำแนะนำหน่อยนะครับคือว่า
    ผมใช้ notebook ต่อแต่สัญญาณมันรับได้ 2 ขีด(อยู่นอกระเบียงห้องชั้น 9 ในห้องมีแต่ไม่ตลอดพอต่อแล้วมันก็หายไปเองแล้วมาใหม่บ้าง)
    ผมอยากทราบว่าสัญญาณมันสามารถรับได้ไกลและดีเท่าไหร่ครับสำหรับ notebook
    ผมจะไปซื้อ card มาติดกับ PC จะดีมั้ยครับแล้วควรใช้รุ่นไหนอย่างไรครับ(ยังไงก็ไว้ใช้ตอนติดเน็ตแล้วก็ได้ครับตอนนี้แก้ขัดไปก่อน)
    ผมอยู่งามวงวานแนะนำร้านด้วยครับว่าที่ไหนดีระหว่าง เซียร์ พันทิพย์งามวงวาน พันทิพย์ประตูน้ำ
    ผมมีโอกาสไปดูมาแล้วสองที่ที่ประตูน้ำยังไม่ได้ไปกะไปอาทิตย์นี้ไม่เสาร์ก็อาทิตย์ครับ
    แนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

ดันหน่อยครับไม่ได้เล่นเน็ตเหมือนไม่ได้กินน้ำ
    อิอิ

Comment

ALFA 500Mw Usb
      Engenius USB

ลองไปชม usb client hi power ครับที่ www.siammastershop.com

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบ

Comment

wrt54gl 1950 ครับ
        ผ่านแลนได้
        ีusb ก็ได้

Comment

wrt54gl มี usb ด้วยเหรอ

Comment

ดันทีครับ

Comment

วันศุกร์นี้กะจะไปเอา TP Link มาลองดูครับ

Comment

Originally posted by SpeedDIY View Post
                wrt54gl มี usb ด้วยเหรอ
                แหมๆ จับผิดกันเลย wireless จ้า พิมพ์ผิด

Originally posted by AuToBoT View Post
                วันศุกร์นี้กะจะไปเอา TP Link มาลองดูครับ
                เปลี่ยนใจได้นะครับ
                TP Link มันรับได้อ่อนมากๆ ครับ
                ขนาดใส่เสา 9 dbi ของมันแท้ๆ ยังอ่อนเลย

เทียบกะ edimax ผลิต+ประกันที่เดียวกัน
                คุณภาพต่างกันเยอะ (ราคาต่างกันสามร้อยนิดๆ)
                รุ่น wn422G usb มีเสาครับ ไม่ผ่านจริงๆรุ่นนี้

ถ้่างบได้ 1500 เล่นพวก 500mw ไปเลยครับ

Comment

Working...
                X