Announcement

Collapse
No announcement yet.

Jericho ไม่ผ่านครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Jericho ไม่ผ่านครับ

ท่านที่เล่นจบแล้วช่วยดูให้หน่อยครับ ว่าด่านนี้มันต้องผ่านยังไง
    ลองเล่นตั้งหลายรอบแล้ว ยังตันเหมือนเดิมเลย
    Attached Files

คือต้องใช้ Jones อ่ะคับ ตัวผู้ชายที่ถอดวิญญานได้ แล้วกด E ค้างไว้ แถวจุดที่ศัตรูโผลมาทางด้านขวาคับ มันจะขึ้นให้กด Q เราก็กด แล้วจะไปสิงร่างศัตรูแทนคับ แล้วลองหมุนๆดูจะมีเครื่องหมายสีดำๆขึ้นมาก็กดยิงไปทีนึง แล้วกำแพงจะระเบิดมีทางไปต่อเองคับ

Comment

ให้คนมี อาวุธ คล้ายๆ พระเอกในตอนแรกอ่ะครับ ที่ มีปืนกล สลับ ลูกซอง จะมีพลังวิเศษคือ สะกดจิตได้ เราสามารถ สะกด จิต ลูก ระเบิด ที่ ศัตรู ปล่อยออกมาจากด้านบน ให้ ยิง ประตู พังได้ครับ ไม่ยาก

ปล. พอศัตรู ยิง จรวด มาจากด้านบน ให้ สะกดจิต ตอนมันจะยิงออกมา แล้วหันไปที่ ด้านหลัง จะมีถึงน้ำมัน แล้วให้ บังคับ ลูกจรวดไปยิงด้านหลัง ประตูจะระเบิด ครับ

ให้สะกดจิตที่ละฝั่ง

Comment

Originally posted by McCLoY View Post
        ให้คนมี อาวุธ คล้ายๆ พระเอกในตอนแรกอ่ะครับ ที่ มีปืนกล สลับ ลูกซอง จะมีพลังวิเศษคือ สะกดจิตได้ เราสามารถ สะกด จิต ลูก ระเบิด ที่ ศัตรู ปล่อยออกมาจากด้านบน ให้ ยิง ประตู พังได้ครับ ไม่ยาก

ปล. พอศัตรู ยิง จรวด มาจากด้านบน ให้ สะกดจิต ตอนมันจะยิงออกมา แล้วหันไปที่ ด้านหลัง จะมีถึงน้ำมัน แล้วให้ บังคับ ลูกจรวดไปยิงด้านหลัง ประตูจะระเบิด ครับ

ให้สะกดจิตที่ละฝั่ง
        ใช่ไอ้ตัวที่มันออกมา 2 ข้างซ้ายกะขวา ใช่ไม๊ครับ ให้ไปสิงมันใช่ไม๊ครับ

Comment

Originally posted by pong747 View Post
          ใช่ไอ้ตัวที่มันออกมา 2 ข้างซ้ายกะขวา ใช่ไม๊ครับ ให้ไปสิงมันใช่ไม๊ครับ
          ใช่ครับ ให้กด สะกดจิตค้างไว้ พอมันปล่อย จรวดมาใส่เราให้สะกดจิตตอนที่มันปล่อยอ่ะครับ

Comment

Working...
          X