Announcement

Collapse
No announcement yet.

คีบอร์ด usb ขอได้เวอร์หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คีบอร์ด usb ขอได้เวอร์หน่อยครับ

คีบอร์ด usb ขอได้เวอร์หน่อยครับ
    ตามนั้นลยครับ
    คือได้คีบอร์ด USB มา แล้วมันดีเทคเจอแต่หาไดร์เวอร์ไม่ได้ เลยไช้ไม่ได้ ไปลองกับเครื่องอื่นไช้ได้ สรุปคือไม่มีไดร์เวอร์ ไครมีเอามาช่วยกันหน่อยนะครับ
    ตัวในรูปนะครับ
    Attached Files

ลงวินใหม่เหอะท่านเพราะปรกติ
    mouse/kb มันออโตดีเทค

ไม่ก็ลองดูว่าโดนล็อกห้ามใช้ usb/setup หรือเปล่าท่าจะดีกว่า

Comment

ผมเสียบปุปได้ปัปเลยนะคับ - -"

Comment

-*-

Originally posted by alice View Post
        ลงวินใหม่เหอะท่านเพราะปรกติ
        mouse/kb มันออโตดีเทค

ไม่ก็ลองดูว่าโดนล็อกห้ามใช้ usb/setup หรือเปล่าท่าจะดีกว่า
        ผมไช้เม้า usb เซตไบออสแล้ว เรื่องล๊อค คงจะไม่ไช่อ่ะครับ

มันดีเทคเจอครับ แต่มันเป็นอันโนว์ดีไว้

ลงวินโดวไหม่แล้ว อาการเหมือนเดิม

Comment

ของผมก็เจอปัญหาเหมือนกัน ลง windows ใหม่ก็ไม่เจอ
          ลองเอาไปเสียบเครื่องอื่นก็เห็นเป็นบางเครื่อง มันจะถามหาแต่ driver ทั้งๆ ที่ลง xp แผ่นเดียวกัน เลยคิดว่าเป็นที่ hardware ก็ลองลง win me ดูด้วยความสงสัย กลับใช้ได้เฉยเลย
          แต่ก็ต้องกลับมาใช้ xp อยู่ดี ตอนนี้เลยได้แต่ใช้หัวแปลง usb-ps2

Comment

สงสัยต้องหา หัวแปลง USB>PS2 แล้วละท่าน

Comment

ถ้าฮาร์ดแวร์ไม่เกี่ยว ซอฟต์แวร์ไม่ใช่ สงสัยจะเป็นเรื่องวาสนาแล้วล่ะ หุหุ

Comment

Working...
              X