Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเรื่องHDDหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเรื่องHDDหน่อยครับ

ไม่ทราบว่าถ้าเราใช้ IDE เป็นตัวMaster และใช้ SATA เป็น sl ได้มั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

ได้คับ ตอนบู๊ทไปเซ็ตในBiosได้เลยว่าจะเอาตัวไหน

Comment

ตามข้างบนเลย เนียนๆ^^"

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        ตามข้างบนเลย เนียนๆ^^"
        มาแย่งเนียนก่อน อะ

ตามๆ กันไป ที่ BIOS จะมีให้เลือก Boot อะ

Comment

เอิ๊กๆ^^"

Comment

ได้ครับ Bios ทำได้ทุกอย่าง งิงิ
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ของผมฮาร์ดดิสเก่ามาก 4-5ปีแล้ว ขนาด40กิ จะซื้อเมนบอร์ดใหม่ เอามันเป็นมาสเตอร์ได้ไหม หรือเอาไปขายได้แล้ว เก่าไป

Comment

Originally posted by exit View Post
                ของผมฮาร์ดดิสเก่ามาก 4-5ปีแล้ว ขนาด40กิ จะซื้อเมนบอร์ดใหม่ เอามันเป็นมาสเตอร์ได้ไหม หรือเอาไปขายได้แล้ว เก่าไป
                ถ้า 7200 รอบ ก็ยังน่าใช้อยู่คับ ลงแค่ os กับ โปรแกรม

แต่ถ้า 5400 รอบ เก็บไว้เทสเครื่อง หรือเก็บข้อมูลดีกว่าคับ

ขายได้ไม่เกิน 500 คับ

Comment

Working...
                X