Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้q8200คับทำไมมันร้อนจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้q8200คับทำไมมันร้อนจัง

ใครใช้q8200คับทำไมมันร้อนจังเลย ผม oc3.10 มันร้อน 80กว่าเวลาเล่นเกม มันร้อนมากไปอะป่าวหาสาเหตุไม่เจอตอนแรกคิดว่าเป็นที่โปรแกรมวัดความร้อนพอลองทุกตัวเท่ากันหมดไม่ใช่พัดลมเดิมด้วย

ไม่มีใครช่วยเลย

Comment

ช่วยเดาๆ sink อะไรหรือครับ ทา ซิลิโคลน กับใส่แนบสนิทดีหรือเปล่า

รอดูท่านถัดไป

Comment

ถอดออกมาทาใหมหลายรอบแล้วครับ sinkเป็นของgigabyte 3D

Comment

เงียบจัง

Comment

ใครไช่ก็ช่วยได้นะรออยู่

Comment

เป็นที่อากาศหมุนเวียนในเคสหรือเปล่าครับ ลองถอดฝาเล่นดูจิ

Comment

-- สงสัยอากาศมันร้อน

Comment

เปิดเคสตลอด ครับปิดไม่ได้ร้อนจัดเลย

Comment

ของแรง ร้อนนิด

Comment

ซิงค์ตัวนั้นเค้าออกแบบสำหรับการใช้แบบเงียบๆ ไม่ได้ออกแบบมาโอเวอร์คล๊อกหนักๆ
                      sigpic
                      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                      งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by fatal View Post
                        ถอดออกมาทาใหมหลายรอบแล้วครับ sinkเป็นของgigabyte 3D
                        ตัวใหนหว่า ใช่ตัวสีขาวใบสีฟ้ารึป่าว

Comment

ลองใช้HWmonitorเวอชั่นล่าสุดดูครับ Realtempที่เคยใช้มันเอ๋อๆIdle45พอเปลี่ยนเป็นHWmonitorเหลือ37
                          ลองใช้ตัว1.13ดูครับ
                          Last edited by madridistax; 10 Feb 2009, 19:12:51.

Comment

เปลี่ยนซิงค์นะคับผมว่า

Comment

ผมกำลังคิดว่าเจ้าq8200ตัวนี้เหมือนintelจะสร้างมาหลอกขายยังไงไม่รู้อะ
                              viivก็ไม่มี
                              L2ก็มีแค่4mbอะ
                              q6600ยังมีL2ตั้ง8mbเลย

Comment

Working...
                              X