Announcement

Collapse
No announcement yet.

asus m3a78-em อยาก OC AMD 5000+ ไป 3.4 ทำไงดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• asus m3a78-em อยาก OC AMD 5000+ ไป 3.4 ทำไงดีคับ

คือว่าผมซื้อ asus m3a78-em มาใส่กับ AMD 5000+ แล้วบอร์ดตัวนี้มันไม่มีตัวปรับไฟ CPU นะคับ แล้วจะสามารถ OC ไปถึง 3.4 ได้หรือเปล่าคับ พี่ๆๆช่วยแนะนำหน่อยนะคับพอดีเล่น AMD เป็นครั้งแรกนะคับ แต่ตอนนี้มันไปได้แค่ 3.2 คับ 3.3 เปิดเครื่องได้คับแต่เทส 3DMark06 แล้วเด้งออกคับ

ลดบัส เพิ่มตัวคูณ ปรับ ht ลงอีกครับ ลองดู

Comment

แรงแว้วๆ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        ลดบัส เพิ่มตัวคูณ ปรับ ht ลงอีกครับ ลองดู
        ตามนั้นครับ
        ของผมก็ได้ตามลายเซนต์

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
          ตัว คูน สูงสุดแล้วคับ แล้ว HT มันลดตรงไหนคับ

Comment

HT link 3x 4x 5x อะครับน่าจะอยู่ตรงชิบเซต ถ้าจำไม่ผิด

Comment

HT link 3x 4x 5x อะครับน่าจะอยู่ตรงชิบเซต ถ้าจำไม่ผิด
              ปรับใน Bios เปล่าคับ

Comment

ใช่ครับ ในใบออสผมเข้าตรง jumperfree config

chipset => HT speed

Comment

ยากครับ 3.4 แต่นี้ก็แรงมากแล้วครับ มาตรฐานสุดๆของ CPU G2 แล้วครับ

Comment

ใช่ครับ ในใบออสผมเข้าตรง jumperfree config

chipset => HT speed
                    ผมรองดูแล้วคับไม่มีให้ปรับเลยคับ

Comment

Originally posted by prombunglam View Post
                      ผมรองดูแล้วคับไม่มีให้ปรับเลยคับ
                      สงสัยใบออสคนละตัวกัน ลองใล่ดูทีละหัวข้อครับ มันน่าจะมีนะ

แต่อย่างที่ท่าน วิกร ว่าแหละครับ oc มาระดับนี้ก็เยอะแล้วครับ สำหรับ 5000+

Comment

ยังมีอีกทางเลือกคือ ลดตัวคูณ แล้วเล่นบัสขึ้นมาแทนครับ ที่ความเร็วนี้แหละ ทดแรมดีๆ ลองดูครับ
                        อีกนิด HT ไม่ต้องไปลดอะไรทั้งนั้นครับ MB รับได้อยู่แล้ว ลากบัสสูงๆแล้วกัน MB AM2+ ไม่ต้องสนใจเรื่อง HT ตัน ถ้าใช้กับ CPU AM2 ครับ ลากบัสเข้าไป จะถึง 2000 มันก้ยังรับได้ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          ยากครับ 3.4 แต่นี้ก็แรงมากแล้วครับ มาตรฐานสุดๆของ CPU G2 แล้วครับ
                          Originally posted by wikorn View Post
                          ยังมีอีกทางเลือกคือ ลดตัวคูณ แล้วเล่นบัสขึ้นมาแทนครับ ที่ความเร็วนี้แหละ ทดแรมดีๆ ลองดูครับ
                          อีกนิด HT ไม่ต้องไปลดอะไรทั้งนั้นครับ MB รับได้อยู่แล้ว ลากบัสสูงๆแล้วกัน MB AM2+ ไม่ต้องสนใจเรื่อง HT ตัน ถ้าใช้กับ CPU AM2 ครับ ลากบัสเข้าไป จะถึง 2000 มันก้ยังรับได้ครับ
                          ขอบคุณมากมากคับ เดี๋ยวจะลองทำดูคับ

Comment

เล่นน้ำ แล้วหาทางอัดไฟ CPU ให้ได้เยอะๆ
                            sigpic
                            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                            งดแรงชั่วคราว

Comment

ได้สุดๆๆแค่นี้จิงๆๆคับไปต่อไม่ได้แล้ว บอร์ดมันไม่มีที่ปรับไฟ CPU นะคับ

Comment

Working...
                              X