Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดพัดลม ECS BLACK ยังไงกันมั่งเหรอครับ เอามาโชว์หน่อยจิ(ใครแหล่มๆ สวยๆ กันมั่ง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by gearhank View Post
    คุยอะไรกันอ่ะ ใครค้างๆ เหรอ 0 0"
    ตอนนี้กำลังสงสัยครับผม ว่าเครื่องผมมันค้างเพราะไอ้ตัวนี้มันร้อนเกินไปหรือเปล่า เพราะว่าเคยจับดูร้อนกว่า sink CPU เยอะมากๆ ครับผม

เอ หรือว่าท่านเข้าใจว่าค้างกันคนละแบบครับเนี่ย

Originally posted by boyro View Post

ตัวใหญ่นะครับ ที่ NB ราคา150หรือ 180บ. นี่แหระ ซื้อมานานจำไม่ได้แระ ทีแรงใช้ 3m ปัจจุบัน ใช้ Cable Tie รัดกะตัวซิ้งเลยครับ เพราะช่วงหน้าหนาว มันเดินรอบต่ำ แล้วมันครางจนน่ารำคาญ

รัดไปได้อย่างไรหว่า ถามอย่างหนึ่งหน่อยดิครับไม่เกะ sticker กับแกะ เนี่ยร้อนต่างกันป่าวอะครับ ผมพยายามสุด ๆ แล้วแต่ทำได้ทำให้พัดลม ลอยอยู่บน Sink ประมาณ 0.5 cm อ่าครับ ไม่รู้ว่าพอได้หรือเปล่า
    Last edited by iamtheone; 26 Mar 2009, 00:57:34.

Comment

Originally posted by iamtheone View Post
      ตอนนี้กำลังสงสัยครับผม ว่าเครื่องผมมันค้างเพราะไอ้ตัวนี้มันร้อนเกินไปหรือเปล่า เพราะว่าเคยจับดูร้อนกว่า sink CPU เยอะมากๆ ครับผม

เอ หรือว่าท่านเข้าใจว่าค้างกันคนละแบบครับเนี่ย
      อ่าน อ่าน อ่าน มาเข้าใจว่า

ใช้ sound card แยก ไม่ติดพัดลม NB ปิด Audio bios zink cup ร้อน และอะไรอีกอา...

ทั้งหมดที่พิมพ์มา ผมก็เป็นเหมือนท่านเลยครับ แต่ไม่ยักกะค้างครับ ตอนนี้ผมได้แกะ พัดลมออกแล้วครับ เพราะ(อะไรไม่รู้ ชอบแงะเล่น) sound card ผมก็ใช้แยกครับ(แล้วก็ขายด้วย ^^")driver ใช้ kx เหมียนกึนครับ
      แต่ที่ อ่านๆ ข้างบนเนี่ย 7000 รอบ มันราคาเท่าไหร่ ผมอยากรู้จริงๆ เผื่อขายได้ราคา เหอะๆ มีที่ติดมากับ sink 370 Thermaltake ครับ ประมาณ 7000 รอบ แรงแรง

Comment

ทีแรกที่ติด ใช้กาว2หน้า 3M สีดำติดก็อยู่แล้วครับ ติดกะตัวซิ้งเลย ก็อย่างที่บอกครับ หนาวที่ผ่านมา มันครางเพราะเดินรอบต่ำ ประมาณ4000กว่าๆ (ตอนนี้ 6200รอบ กลางวัน7500รอบ))เลยเอา Cable Tie เส้นเล็กยาวๆ รัดตัวพัดลมกับซิ้งเลย โดยจะต้องถอดซิ้งออกจากเมนบอร์เอามารัดกะพัดลม ระวังตำแหน่งให้Cable Tie อยู่ขอบๆซิ้ง เพราะระหว่างหน้าสัมผัสซิ้งกะพื้นเมนบอร์ดจะมีแก๊ปเท่าความหน้าของChip NB ถึงต้องใช้ Cable Tie เส้นเล็กๆหน่อย เพราะไม่อยากใช้น็อตยึด เด๊วกลางวันจะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ
        Last edited by boyro; 26 Mar 2009, 01:13:08.

Comment

Originally posted by boyro View Post
          ทีแรกที่ติด ใช้กาว2หน้า 3M สีดำติดก็อยู่แล้วครับ ติดกะตัวซิ้งเลย ก็อย่างที่บอกครับ หนาวที่ผ่านมา มันครางเพราะเดินรอบต่ำ ประมาณ4000กว่าๆ (ตอนนี้ 6200รอบ กลางวัน7500รอบ))เลยเอา Cable Tie เส้นเล็กยาวๆ รัดตัวพัดลมกับซิ้งเลย โดยจะต้องถอดซิ้งออกจากเมนบอร์เอามารัดกะพัดลม ระวังตำแหน่งให้Cable Tie อยู่ขอบๆซิ้ง เพราะระหว่างหน้าสัมผัสซิ้งกะพื้นเมนบอร์ดจะมีแก๊ปเท่าความหน้าของChip NB ถึงต้องใช้ Cable Tie เส้นเล็กๆหน่อย เพราะไม่อยากใช้น็อตยึด เด๊วกลางวันจะถ่ายรูปมาลงให้ดูครับ
          รอดูรูปครับ ขอขาวๆ หมวยๆ นะครับ

Comment

สรุปแล้วติดไม่ติด sink เนี่ยทุกท่านที่ใช้ทั้งรุ่น ธรรมดา และ Ultra ก็ไม่มีท่านใด มีปัญหาเหมือนผมเลยเหรอครับเนี่ย

Comment

Originally posted by iamtheone View Post
              สรุปแล้วติดไม่ติด sink เนี่ยทุกท่านที่ใช้ทั้งรุ่น ธรรมดา และ Ultra ก็ไม่มีท่านใด มีปัญหาเหมือนผมเลยเหรอครับเนี่ย
              อยากช่วยอา ครอบครัวเดียวกาน

Comment

ตอนนี้ทำได้แค่รอดูอาการครับผม จะมาแจ้งให้ทราบอีกเป็นครั้งคราวครับผม

Comment

ผมก็ไม่ได้ติดนะ

ตรงซิ้ง nb sb นี้ ของ gig ร้อนกว่าอีก - - บางรุ่นอ่ะ

Comment

ยังค้างเหมือนเดิมครับ เจอมาสดๆ ร้อนเหมือนเดิมเลยครับ กำลังเช็คไฟล์ใน uTorrent อยู่ อยู่ดีๆ ก็ค้างไปเลย ตอนแรกค้างยังมีภาพอยู่ครับ แต่ขยับเมาส์ไม่ได้ แต่พอสักพัก เหมือนการ์ดจอไม่ส่งสัญญาณมาเลยอ่าครับผม ตอนนี้ผมไม่แน่ใจแล้วครับ ว่าเป้นที่อะไร

Comment

• ของเดิมๆ ดีที่ซู๊ด...........
                      Last edited by aeamd; 19 Jul 2010, 21:12:30.

Comment

• ลอง Driver VGA เอา CCC ออก แล้วลงไดร์เวอร์อย่างเดียว

Comment

• Originally posted by boyro View Post
                          ลอง Driver VGA เอา CCC ออก แล้วลงไดร์เวอร์อย่างเดียว

ออ ยังไม่เคยนึกถึงเลยครับ แบบนี้ ของลองก่อนแล้วกันครับผม ปวดกระโหลกกับมันแล้วเนี่ย อยากได้การ์ดแยกแล้วครับผม ยิ่งรอๆ เนี่ยรุ่นที่อยากได้ยิ่งถูกลง ถูกลง ตอนนี้รอ 4870 มือสอง หรือไม่ก็ 4850 มือแรก/มือรอง แล้วก็อีกตัว GTX250 SuperClock อีกตัวครับผม

เห็นราคามันลงแล้วมีความสุขครับผม เป็นว่าเมืองนอก 4850 ราคาลงอีก 30-50 เหรียญ งานนี้ยิ้มแป้นเลยครับ แต่ไทยไม่ยักกะลง

Comment

• มั่ง
                            Last edited by jamboe; 11 Dec 2009, 16:27:30.

Comment

• ^
                              ^
                              วางเคส ตั้งได้มะ แล้ว ตรงตัวระบายความร้อน ทั้ง ซิ้งเมมบอดร์ กับ ระบบ ไฟ ตัวเท่าไร แล้วเรียกว่า อะไร ของ TT ด้วย

Comment

• วางตั้งได้ครับ

SB ก็ตัวนี้ครับThermalTake Extreme Spirit II
                                NB ก็ตัวนี้ครับ Thermalright HR-05

ของมือสองจาก OC ทั้งนั้นเลยครับ
                                Last edited by jamboe; 11 Dec 2009, 16:27:30.

Comment

Working...
                                X