Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่าถ้าจัดไว้เล่นเกมส์จะใช้cpuตัวไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่าถ้าจัดไว้เล่นเกมส์จะใช้cpuตัวไหนดีคับ

ผมกำลังลังเลอยู่ว่าจะเล่นของอะไรดีระหว่างของamd กับของintel แล้วมันต่างกันมากไหมต่างกันตรงไหนบ้างแล้วก็ช่วยจัดสป็คให้ผมทีนะครับขอแบบที่รองรับอนาคตได้ด้วย งบของผมตอนนี้ก็2700+/-1000นะครับ ไม่รวมจอนะครับ

แก้ไขครับตก0ไปตัว งบ27000+/-1000นะครับ

Comment

ถ้าไม่รวมจอ งบ ขนาดนี้ intel ครับ

Comment

คับแปลว่าคิดถูกเห็นเค้าบอกว่าเล่นเกมส์ก็amdเลยลังเลอย่างมาก แล้วการ์ดจอจะใช้ตัวไหนดีครับตอนนี้คิดว่าจะใช้เมนด์บอร์ด ASUS P5KC ดีไหมครับ

Comment

P5KC นี้ตัวที่มันไส่ได้ทั้ง DDR2 และ 3เปล่า หว่า ถ้าใช้คิดผิดแล้วครับ นอกจากจุดนี้ แล้ว ไม่มีอะไรเด่นเลยครับ หรือผมจำรุ่นผิดหว่า

Comment

หรอคับแล้วใช้อะไรดีหรอคับ

Comment

เอาสักชุดเลยดีกว่าครับง่ายดี

E2140 2500
              Gigabyte P35DS3R 4500 ต่อ RAID ได้ รองรับอนาคตได้ครับ
              RAm ROX667 1Gx2 2800
              PCI-E Galaxcy8800GTS 11000 อันนี้แรงทั้งปัจจุบันและอนาคตไปเลย
              HDD 160G 2000
              DVDRW 1200
              CASE 1000
              PSU ENERMAX 460W 2500

27200

Comment

ตามข้างบนนี้ เช เลยคับ

Comment

หรอครับ ติดตรง e2410อ่ะครับมีจะดีหรอครับ

Comment

Originally posted by pipeza View Post
                    หรอครับ ติดตรง e2410อ่ะครับมีจะดีหรอครับ
                    เคยใช้ใหมละครับ ถึงคิดว่ามันจะไม่ดี อิอิงั้น

มี 2 ทางครับ
                    1 ลดการ์ดจอ แล้วจะได้ CPU เพิ่ม
                    2 เพิ่มงบครับ

เลือกเอาครับ อิอิ ว่าจะเอา 1 หรือ 2 55+

Comment

เล่นง่ายนะคับท่านวิกร
                      1 ลดการ์ดจอ แล้วจะได้ CPU เพิ่ม
                      2 เพิ่มงบครับ

ถ้าเป็นผม ผมจะเก็บตังอีกนิดเพื่อัด CPU เพิ่ม คิคิ อันนี้ก็แล้วแต่เจ้าของกระทู้เค้าละคร้าบบบบบบบ

Comment

คิดเหมือนคุณ alize00357 อ่ะ

Comment

ถูกต้องนะคร๊าบ ถ้าอยากจะได้ของที่มันมีมากกว่าเงินตอนนี้จะซื้อได้ ก็ต้อง หาเงินมาเพิ่ม เป็นเรื่องง่ายๆ ครับ อิอิ

Comment

ยุคนี้มันยุดITเงินคือพระเจ้า

Comment

Originally posted by pipeza View Post
                              ยุคนี้มันยุดITเงินคือพระเจ้า
                              ผมก็ว่างั้นครับ อยากได้ของดี เงินคือพระเจ้า จริงๆ ด้วย

Comment

Working...
                              X