Announcement

Collapse
No announcement yet.

คำว่า เสถึยร ในความหมายของคุณ เป็นยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คำว่า เสถึยร ในความหมายของคุณ เป็นยังไง

เห็น overclock กันเยอะ ที่ว่าเสถึยร สำหรับคุณประมาณไหนครับ

สำหรับผมไม่แน่ใจ แต่ เร็วขึ้น คล่องขึ้น ไม่ error ไม่ดับ และไม่ร้อนครับ

ครับ เสถียรของผมคือ คล๊อกแล้ว ไม่มีอาการผิดปกติอะไรเลย เล่น 3 4 วัน ไม่ดับ ไม่ค้าง
    พูดง่ายๆคือเล่นในชีวิตประจำวันแล้วไม่มีปัญหาอะไรเกิดขึ้น นั้นล่ะครับ เสถียรของผม

บางคนเปิดเคื่องเป็นเดือนๆ ก็ต้องการความเสถียรอีกระดับนึง เสถียรของแต่ละคนไม่เหมือนกัน
    แล้วแต่การใช้งานของคนนั้น

Comment

เล่นเกมส์ ไม่มีปัญหา
      เบิร์ด CPU / RAM นานๆ หลัง oc โดยการทำให้ทำงานหนักๆ เช่นรัน Orthos
      เบิร์น VGA หลัง oc โดยการทำให้ทำงานหนักๆ เช่นรัน 3DMark 06 หรือ รัน Benchmark เกมส์ ต่างๆ

หลักๆ ที่จะทำก็เทส CPU RAM VGA ว่า oc ไปว่านิ่งแค่ใหน (ใบรับประกันเตรียมให้พร้อมใว้เผื่อต้องใช้)

Comment

คล๊อก พอประมาณ คือ เสถียร

ถ้าคล๊อกมากเกินจนไหม้ มีนก็กลายเป็น สถุน เลยครับ

Comment

เสถียร ทำมือ อยู่ศรีสะเกษครับ คิดถึงคนแรกเลย

Comment

Originally posted by favoritesghz View Post
            เสถียร ทำมือ อยู่ศรีสะเกษครับ คิดถึงคนแรกเลย
            ใครอ่ะ ม่ะรุ้จัก

Comment

เล่นเกมส์ เล่นเนต ทำงาน ไม่มีดับ ไม่จอฟ้า ไม่ร้อนเกินไป ถือว่าเสถียรสำหรับผม

สรุปคือใช้งานได้ปกติเหมือนไม่ได้คล็อก และคุมอุณหภูมิให้ไม่ร้อนจนเกินไป (Full Load ไม่เกิน 70 องศา) ประมาณนี้มั๊ง อิอิ

Comment

ใช้งานต่างๆ ได้ ไม่ค้าง รี แฮ้ง

Comment

เสถียร ทำมือ ไง " เจ็บเมื่อไหร่ก็โทรมา อย่าคิดว่าเป็นคนอื่นไกล" 555555555555555555555555

Comment

burn CPU, VGA, RAM พร้อมๆกัน ให้ทำงานนานๆแบบ 100%

แล้วไม่มี error, restart, bluescreen

Comment

ใ้ช้งานโดยไม่มีอาการผิดปกติใดๆ 24 ช.ม 7 วัน

Comment

อัด ORTHOS 9 loops 24hr ขึ้นไปคับถึงเรียกว่าเสถียรของผม

Comment

เล่นได้ ไม่ง๊องแง๊ง

Comment

ไม่บอก !

Comment

ORTHOS 6 ชั่วโมงต่อเนื่อง (อ่านพวกฝรั่งมา)

Comment

Working...
                              X