Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขออนุญาต :: ตามหาญาติ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขออนุญาต :: ตามหาญาติ

ต้องขออนุญาตเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ และ Admin สักนิดนะครับ

เนื่องจากตอนนี้ Notebook Asus EEE PC ของ ผบทบ. ข้าน้อยมีปัญหา คือลง windows ไม่ได้ เพราะไอ้เจ้าตัว CD Drive ที่เป็นแบบ External ดันเสีย และเป็นตัวที่ซื้อต่อจากเขามาอีกที (จำไม่ได้แล้วว่าใคร)

เลยต้องมาตามหาว่าไอ้ร้านที่ขาย drive นี้ มันร้านไหน ซึ่งสติ๊กเกอร์รับประกันมันติดว่าเป็น DCT

ท่านใดพอทราบเบาะแส ว่าสติ๊กเกอร์รับประกัน DCT นั้นเป็นของร้านอะไร ช่วยแจ้งเบาะแสมาที่กระผมทีครับ ซึ่งตอนนี้ EEE PC นอนแช่ ทำไรไม่ได้ครับผม เพราะต้องติดตั้งผ่าน Ext. Drive เท่านั้น (เซ็งเป็ด)

ที่ไม่ได้ไปลงโพสในห้องอื่น เพราะถ้าไปโพสในห้องอื่น ไม่รู้ว่าสิ้นปี จะได้ชื่อร้านที่ตามหาหรือเปล่า จึงต้องมารบกวนในห้องนี้ครับ

หากท่านใดไม่พอใจ หมั่นไส้ เกลียดขี้หน้า ฉุนเฉียวอย่างแรง ยินดีให้โทรมาด่า หรือมากระทืบถึงบ้านก็ยินดีครับ (ถ้าแน่จริง )

Tel. 08-9173-5709 โทรมา ยินดีรับคำด่าทอ (แต่ระวังเจอ ผบทบ. บ้านผมตอกกลับล่ะ )

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ ไอ้ DCT นี่มันร้านไหนครับ

ปล. ท่านใดมี Ext. DVD หรือ Ext. CD ให้ยืมติดตั้งก็ได้ครับ

Ext. DVD หรือ Ext. CD ไอ้ตัวนี้ใช้หัวแปลง ได้นี่คับ IDE TO USB

Comment

ท่าทาง ผบทบ ดุน่าดู
      เอาใจช่วยให้หาเจอเร็วๆครับ

Comment

Originally posted by mammos_9648 View Post
        Ext. DVD หรือ Ext. CD ไอ้ตัวนี้ใช้หัวแปลง ได้นี่คับ IDE TO USB
        มันจะใช้กับ ASUS EEE PC ได้มั้ยครับท่าน

Comment

ไม่แน่ใจนะครับ

ศูนย์การค้าตะวันนา
          1. บริษัท D C T คอมพิวเตอร์ จำกัด
          ตะวันนา บางกะปิ โซน A
          โทรศัพท์ : (02) 734-2047, (02) 734-2903
          E - Mail : dct_computer@hotmail.com

http://www.dcomputer.com/ProInfo/service_time.asp

Comment

พอจะมีรูป Sticker รับประกันไหมครับท่าน

Comment

อิอิ มี Ext DVD ให้ยืมแต่ต้องมาติดตั้งที่ห้องผมนะ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                ไม่แน่ใจนะครับ
                ศูนย์การค้าตะวันนา
                1. บริษัท D C T คอมพิวเตอร์ จำกัด
                ตะวันนา บางกะปิ โซน A
                โทรศัพท์ : (02) 734-2047, (02) 734-2903
                E - Mail : dct_computer@hotmail.com
                http://www.dcomputer.com/ProInfo/service_time.asp
                คุ้นๆที่นี้เหมือนกันทั่น ร้านหน้าๆเลย

Comment

Working...
                X