Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามที่ตั้ง ศูนย์ใหญ่ของ ดีคอม ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามที่ตั้ง ศูนย์ใหญ่ของ ดีคอม ที

ถ้าผมไปทางพระราม 4 จากสวนลุมอ่ะครับก็เลี้ยวขวาเข้าซอย งามดูพลีใช่ม่ะ

แล้วเข้าไปลึกไหมครับมีอะไรเป็นจุดสังเกตุ ใครเคยไปบอกทีนะ

( หมดศัทธาเคลมของ 4 รอบ ที่พันทิพบอก 4 รอบว่าไม่เสียขยาดแจ้งอาการละเอียดยิบแล้วนะ
    เคลมศุนย์ที่พันทิพก็ต้องรอเป็นอาทิตหงุดหงิดเปล่าๆ )

ps. call center มานเปงคนกรุงเทพหรือเปล่าก็ไม่รู้อธิบายถนนแล้วงงก่ะมาน
    Last edited by Generalx; 13 Feb 2007, 16:46:36.

(ในกรณีขับรถ)
    จากสวนลุม ถ้าข้ามแยกมา จะเลี้ยวขวาเข้าซอยงามดูพลีไม่ได้นะครับ (ถ.พระรามสี่ มีเกาะกลางถนน)
    สี่แยกไทย-เบลเยี่ยมต้องเลี้ยวขวาเข้า ถนนสาทร แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าซอยสาทร 1 ครับ
    จากนั้นก็ตามแผนที่ด้านล่างเลย

จุดสังเกตก็ไม่มีอะไรมากครับ เป็นตึกของ DCOMPUTER เลย
    มองหาโลโก้ DCOMPUTER หน้าตึกเอาละกันครับ

Comment

ถ้ามา...รถประจำทางทั้งหลาย
      เดินเข้าซอยจากถนนพระรามสี่ ประมาณ 200 เมตร กับอีก 11 ก้าวอ่ะ
      ถ้าเข้าด้านสาทร เดินเมื่อย ต้องแมง'ไซด์วิน

สนญ. DCOM เคยไปขอแผ่นฝาหลัง IO Shild เคยอ่านแล้วจำได้(มั่วป่าว)ว่า ถ้าไปขอจะมีให้
      จนท.บอกทิ้ง Mainboard ไว้ ผมก็บอก Mainboard ไม่เสียนะ กลับมาขอของเก่า S/N เดิม
      ทิ้งไว้ 1 สัปดาห์โทรฯ ตาม อันนี้เยี่ยม
      แต่...ไปรับของ โดนเปลี่ยน Mainboard มาให้โทรมกว่านิดหน่อย และไม่ได้ IO Shild 5555
      ว่าจะไปขอศูนย์พันธ์ทิปอ่ะ

ถ้าไม่มีของ แจ้งอาการละเอียดยิบแล้ว ช่างเช็คแล้วไม่เจอ จะหมดศัทธาเคลมของรึปล่าวครับ
      บางทีคุณภาพอาจไม่แตกต่างก็ได้ เตรียมใจไว้นิสนุงละกัน อาจดีกว่า หรือ Same Same
      ของเงี๊ย....ต้องลอง อิ อิ

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post
        ถ้ามา...รถประจำทางทั้งหลาย
        เดินเข้าซอยจากถนนพระรามสี่ ประมาณ 200 เมตร กับอีก 11 ก้าวอ่ะ
        ถ้าเข้าด้านสาทร เดินเมื่อย ต้องแมง'ไซด์วิน

สนญ. DCOM เคยไปขอแผ่นฝาหลัง IO Shild เคยอ่านแล้วจำได้(มั่วป่าว)ว่า ถ้าไปขอจะมีให้
        จนท.บอกทิ้ง Mainboard ไว้ ผมก็บอก Mainboard ไม่เสียนะ กลับมาขอของเก่า S/N เดิม
        ทิ้งไว้ 1 สัปดาห์โทรฯ ตาม อันนี้เยี่ยม
        แต่...ไปรับของ โดนเปลี่ยน Mainboard มาให้โทรมกว่านิดหน่อย และไม่ได้ IO Shild 5555
        ว่าจะไปขอศูนย์พันธ์ทิปอ่ะ

ถ้าไม่มีของ แจ้งอาการละเอียดยิบแล้ว ช่างเช็คแล้วไม่เจอ จะหมดศัทธาเคลมของรึปล่าวครับ
        บางทีคุณภาพอาจไม่แตกต่างก็ได้ เตรียมใจไว้นิสนุงละกัน อาจดีกว่า หรือ Same Same
        ของเงี๊ย....ต้องลอง อิ อิ
        ละเอียดขนาดนี้เลย

Comment

Originally posted by spin 9 View Post
          (ในกรณีขับรถ)
          จากสวนลุม ถ้าข้ามแยกมา จะเลี้ยวขวาเข้าซอยงามดูพลีไม่ได้นะครับ (ถ.พระรามสี่ มีเกาะกลางถนน)
          สี่แยกไทย-เบลเยี่ยมต้องเลี้ยวขวาเข้า ถนนสาทร แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าซอยสาทร 1 ครับ
          จากนั้นก็ตามแผนที่ด้านล่างเลย

จุดสังเกตก็ไม่มีอะไรมากครับ เป็นตึกของ DCOMPUTER เลย
          มองหาโลโก้ DCOMPUTER หน้าตึกเอาละกันครับ

ไกล้ปากซอยจะมี 0 Asus แวะดูไรก่อนก็ได้

Comment

Working...
          X