Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคับ CPU Intel® Processor A110, 800 MHz กับ Intel Atom 1.6 Ghz ตัวไหนแรงกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคับ CPU Intel® Processor A110, 800 MHz กับ Intel Atom 1.6 Ghz ตัวไหนแรงกว่ากัน

ถามคับ CPU Intel® Processor A110, 800 MHz กับ Intel Atom 1.6 Ghz ตัวไหนแรงกว่ากัน และประสิทธิภาพอันไหนดีกว่ากัน และราคาตัวไหนแพงกว่าคับ

คือสงสัยว่าทำไม CPU Intel® Processor A110, 800 MHz ที่เค้าใส่พวก UMPC มันแรงหรอคับ ทำไมเค้าถึงลงมาพร้อมกับ windows vista
    แต่ทำไม Intel Atom 1.6 Ghz ทำไมถึงลงกับ windows XP ทั้งๆที่เหมือนจะแรงกว่า CPUตัวบน ทำไมไม่ลง มาพร้อมกับ windows vista อะคับ
    ขอข้อมูลหน่อยงับผม

Originally posted by battle View Post
    ถามคับ CPU Intel® Processor A110, 800 MHz กับ Intel Atom 1.6 Ghz ตัวไหนแรงกว่ากัน และประสิทธิภาพอันไหนดีกว่ากัน และราคาตัวไหนแพงกว่าคับ

คือสงสัยว่าทำไม CPU Intel® Processor A110, 800 MHz ที่เค้าใส่พวก UMPC มันแรงหรอคับ ทำไมเค้าถึงลงมาพร้อมกับ windows vista
    แต่ทำไม Intel Atom 1.6 Ghz ทำไมถึงลงกับ windows XP ทั้งๆที่เหมือนจะแรงกว่า CPUตัวบน ทำไมไม่ลง มาพร้อมกับ windows vista อะคับ
    ขอข้อมูลหน่อยงับผม
    ถูกแล้วครับที่ว่า A110 นั้นสำหรับ UMPC เพราะมันกินไฟน้อยซึ่งส่งผลต่อความเร็วช้าตามไปด้วย
    Atom ก็ลง วิสต้า นะครับ ลองเทียบดู
    Fujitsu U1010~U2020สิครับ
    เจ้าU1010นั้นใช้A110
    เจ้าU2020นั้นใช้Atom
    ลองเทียบสเปกดูแล้ว ก็ เหมือนๆกันเลย

Comment

Originally posted by hidetuyen View Post
      ถูกแล้วครับที่ว่า A110 นั้นสำหรับ UMPC เพราะมันกินไฟน้อยซึ่งส่งผลต่อความเร็วช้าตามไปด้วย
      Atom ก็ลง วิสต้า นะครับ ลองเทียบดู
      Fujitsu U1010~U2020สิครับ
      เจ้าU1010นั้นใช้A110
      เจ้าU2020นั้นใช้Atom
      ลองเทียบสเปกดูแล้ว ก็ เหมือนๆกันเลย

สรุป A110 ช้ากว่า Atom หรอคับ

Comment

Working...
      X