Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งเจอกระทู้นี้ เกี่ยวกับ 8800GTS กับ Enermax 460W ใครใช้มาสรุปทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งเจอกระทู้นี้ เกี่ยวกับ 8800GTS กับ Enermax 460W ใครใช้มาสรุปทีครับ

เพิ่งเจอกระทู้นี้ เกี่ยวกับ 8800GTS กับ Enermax 460W ใครใช้อยู่มาสรุปทีครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=100438

เดือนหน้าว่าจะสอย คู่นี้อยู่ ลองอ่านกระทู้นี้ แล้ว หมดความมั่นใจเลยครับ

ขอคำยืนยันจากผู้ใช้อีกทีเถอะครับสรุปว่ามัน จ่ายไฟพอไหม 8800GTS กับ Enermax 460W เนี่ยอ่ะครับ

และถ้ามัน วูบ จริง ควรจะไปเล่น Power ตัวไหนดีครับที่ราคาไม่ต่างกับ Enermax 460W มากนัก (ขอประสบการณ์จากคนใช้เลยนะครับ)

ขอบคุณมากๆครับ

คำถามอาจจะซ้ำๆ ขออภัยด้วยครับ

Last edited by kingza99; 25 Sep 2007, 21:08:32. Reason: เพิ่มรายละเอียด

ผม confirm ครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
      ผม confirm ครับ

confirm ว่าวูบ หรือ ไม่วูบ ครับ

Comment

ของผมตาม ลายเซ็น ใช้ได้ปกติ แต่ delux นะ 450w

Comment

จริงๆก็พอครับ เผื่ออนาคตหน่อยก็ดี e-max li500wครับ หนักไปก็asus550wก็ดีครับ

Comment

ขึ้นอยุ่กับองคืประกอบภายใน แต่ควรใช้ 500W ขึ้นไป 460 ปริ่ม ๆ วูบแน่ ๆ เลย

Comment

ผมใช้ enermax 460w กับ 8800gts ติดพัดลม4ตัว 1hdd E6320คล็อกไป 3.3ghz
              ยังไม่เห็นเป็นไรเลยใช้มาหลายเดือนแล้ว

Comment

enermax 460w ของผมดับ psuเน่าไปเลย องค์ประกอบในเครื่องผมเยอะเหมือนกันนะ อิอิอิอิ
                HD 2 ลูก ก็งงเหมือนกันว่าทำไมพอนะครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ asus 550w แล้วครับ ลื่นเลยที่นี้ อิออิอิอิ
                แต่ผมเคยใช้ asus 450w ไม่พอนะครับ ดับตลอดเลยเล่นเกมส์แปปเดี๋ยวก็ดับแล้ววววววว ผมว่าน่าจะ 550w เพื่ออนาคตด้วยนะครับ อิอิอิ ประสบการณ์ผมนะนี้อิอิอิ

Comment

ท่านใด ใช้อยู่มาแสดงความเห็นกันได้เยอะๆนะครับ เพื่อความมั่นใจของตัวผมเอง

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
                    confirm ว่าวูบ หรือ ไม่วูบ ครับ
                    พอครับ สำหรับ system ที่ของไม่เยอะครับ

ท่านมีอะไรบ้างละครับ ถ้าเยอะคงต้องเริ่มที่ 500 วัตต์(แบบเต็ม)ขึ้นไปครับ

Comment

460 W hd2900xt ยังสบายๆใช้อยู่แถมคล๊อคcpu จาก 1.9 ไป3.0
                      พัดลม4ตัว hdd 1 ตัว dvd-rw 1 ตัว
                      แถมหลอด neon อีก 2หลอด ยังไม่มีวูบเรยครับ
                      รับประกัน

Comment

460 W ผมว่า ปริ่มๆ ไปนะ ถ้าการ์ด Fullload อาจจะมีวูบครับ

ผมว่าเอา Enermax 500 W ไปเลยดีกว่าครับ เผื่อไว้หน่อยครับ

อ้อ 8800 GTS น่ะ ทะ Tsunami 580 W วูบมาแล้วนะครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                          พอครับ สำหรับ system ที่ของไม่เยอะครับ

ท่านมีอะไรบ้างละครับ ถ้าเยอะคงต้องเริ่มที่ 500 วัตต์(แบบเต็ม)ขึ้นไปครับ
                          เล็ง สเปกนี้ใว้ครับ พิมพ์นิยม

E6550
                          GA-P35-DS3R
                          GF8800GTS 320m
                          Corsair Value Select Kits PC-5300 DDR2 1GB / 2GB 667MHz
                          WD3200YS 320GB SATA-II 16MB, NCQ
                          DVD-RW 1 ตัว

และอาจจะเปลี่ยน ซิ้ง CPU + ซิ้งการ์ดจอครับ

และถ้า Enemax 460w ไม่พอ ผมจะ นำตัวนี้ Asus

A-55GA 550W , 2 of +12V rails, Auto thermal and acoustics noise control, 12cm fan with blue LED lighting, Dual 6-pin PCI-E

มาแทน มันจะพอไหมครับ เพราะราคาแพงกว่าแค่ 950 เองครับพอไหว ไม่อยากใช้งบซื้อเยอะเกินความจำเป็นครับแต่อยากให้มันใช้งานได้ ดีๆไม่มีัปัญหาจุกจิก

(ราคาอ้างอิงจาก http://www.busitek.com/forms/pricelist.html )

Last edited by kingza99; 25 Sep 2007, 21:42:23.

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
                            เล็ง สเปกนี้ใว้ครับ พิมพ์นิยม

E6550
                            GA-P35-DS3R
                            GF8800GTS 320m
                            Corsair Value Select Kits PC-5300 DDR2 1GB / 2GB 667MHz
                            WD3200YS 320GB SATA-II 16MB, NCQ
                            DVD-RW 1 ตัว

และอาจจะเปลี่ยน ซิ้ง CPU + ซิ้งการ์ดจอครับ

และถ้า Enemax 460w ไม่พอ ผมจะ นำตัวนี้ Asus

A-55GA 550W , 2 of +12V rails, Auto thermal and acoustics noise control, 12cm fan with blue LED lighting, Dual 6-pin PCI-E

มาแทน มันจะพอไหมครับ เพราะราคาแพงกว่าแค่ 950 เองครับพอไหว ไม่อยากใช้งบซื้อเยอะเกินความจำเป็นครับแต่อยากให้มันใช้งานได้ ดีๆไม่มีัปัญหาจุกจิก

(ราคาอ้างอิงจาก http://www.busitek.com/forms/pricelist.html )

น่าจะไหวแต่ไม่ควรอัพเกรด

Comment

เพิ่ม 950฿ เอา ASUS 550W กันเหนียวใว้ครับ

Comment

Working...
                              X