Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้ามี VGA 3 ตัวนี้ให้เลือก คุณจะเลือกตัวไหนครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

7600 GS ครับ

แต่น่าจะเปลี่ยนเป็นของ Spark นะครับ ถูกกว่าแรงกว่า

Spark GeForce 7600GS GeForce 7600GS DDR3 256MB 128-bit 12 PP 450/1000 4,600 บาท
    Last edited by GOD-HAND; 22 Dec 2006, 13:29:26.

Comment

หลายเสียงเชียร์ GF 7600GS กันอย่างล้นหลาม อิ ๆ งั้นเอาเจ้านี้ละกันครับ

ปล. ร้านที่ผมสั่งของมันคงไม่อยากได้ผมเป็นลูกค้าผมคนซื้อแท้ ๆ ต้องเป็นฝ่ายติดตามเรื่องซะงั้น

หรือเพราะผมไม่ได้จ่ายเงินสดมันเลยไม่ค่อยสนใจเนี้ย น้อยใจจัง

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
        สารภาพเลยละกัน ต้องใช้ Credit ซื้อกับร้าน ๆนึง (ดิวกับร้านนี้ T_T)

ของในร้านเค้าดันนำเข้ามาแต่ Asus ยี่ห้อไม่มีเลยครับ ใจจริง ๆ ผมก็อยากได้ยี่ห้ออื่น ๆ รุ่นอื่น ๆ

เหมือนกันครับ มันมีแต่ Asus แล้วรุ่นแจ่ม ๆ ในราคาปานกลาง มันก็เลือกได้ 3 รุ่นนี้เองครับ

ถ้าแพงไปอีกนิดก็ X1650Pro ซึ่งเกินความจำเป็นในการใช้งานของผมไปครับ
        มาดูแล้วก็ขอพูดนิดนึง เพราะผมเป็นคนนึงที่ใช้ Credit ในการซื้อคอมเหมือนกัน แล้วก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องอุปกรณ์มากนัก แต่หากมองว่าจะใช้งานกันยาว ๆ โดยไม่ต้องอัพเกรดอีก ลงทุนอีกนิดก็ถือคุ้มนะครับ เพราะอย่างเมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้วผมก็ซืิ้้อคอมมาตัวนึงเป็นตัวแรกของตัวเอง ก็ถาม ๆ เพื่อน ๆ หรือถาม ๆ ร้านเอาว่ายังไง ทุกวันนี้ก็ใช้งานได้ดีไม่มีปัญหา เพราะฉะนั้นถ้าราคาต่างกันไม่มากแล้วพอที่จะ support การใช้งานในอนาคต ก็ลงทุนเถอะครับ เพราะทุกวันนี้เครื่องเก่า ( กำลังจะไปรูดซื้อเครื่องใหม่เหมือนคุณ ) ผมยังใช้ FX5200 128 MB ของ Spark อยู่เลย ก็ยังใช้ดีไม่มีปัญหา เล่น need Carbon สบายเลยครับ แต่มีกระตุกบ้าง 555 ( ตอน movie )
        Last edited by pakeng; 22 Dec 2006, 13:35:43. Reason: พิมพ์ผิดไปนิด แก้ใขหน่อย เพื่อใช้ภาษาให้ถูกต้อง

Comment

Originally posted by GOD-HAND View Post
          7600 GS ครับ
          ใช่ ถ้า เปิด aa af แล้ว ทาง ati จาให้ภาพที่สมูทกว่านะครับ อ้างอิงจาก

http://www.overclockzone.com/zolkorn...dup/index5.htm

Comment

ขอบคุณทุกคนรวมถึง Pakeng ที่ให้ข้อคิดดี ๆ ครับ

เดี๋ยวผมเอา 7600GS นี้ละกันครับ เพราะตอนโทรไปสั่งของผมบอก Spec อย่างอื่นไปหมดแล้ว

VGA ก็สั่งไป 2-3 รุ่นให้หาราคาให้หน่อย ป่านนี้ 3 วันไปแล้ว ผมโทรไปทีไร เค้าก็จะบอกว่ากำลัง

หาราคาอยู่ ไม่รู้หาไรนักหนา อิ ๆ สงสัยได้เป็นของขวัญปีใหม่ให้ตัวเองละมั้งครับนี้

Comment

Originally posted by Ejizen View Post
              ใช่ ถ้า เปิด aa af แล้ว ทาง ati จาให้ภาพที่สมูทกว่านะครับ อ้างอิงจาก

http://www.overclockzone.com/zolkorn...dup/index5.htm
              ใช้แล้วครับ พอดีผมพึ่ง Edi คำพูดครับ พอดีเห็นรุ่น X1600 pro เบากว่า 7600 GS ตอนแรกคิดว่า จะเอา X1650 Pro << ถ้าอันนี้ ให้ภาพสวยเนียนกว่า 7600 GS แน่นอน ในกรณีที่เปิด AA/AF
              แต่มันราคา 5200-5400 บาท

Comment

ถามต่อครับ AA หรือ AF นี่คืออะไรอ่ะ แล้วจะเปิดยังไงเหรอ

Comment

มันคือการลบเหลี่ยมมุมครับ Anti Aliasing ไรนี้ละครับ

กระทู้ทดสอบ เค้าสรุปได้ว่าถ้าเน้นภาพสวย ๆ ไม่เน้น Flamrate ให้เลือกทางสีแดง ATI

แต่ถ้าเน้นภาพธรรมดา ๆ แต่ FrameRate ไหลลื่นก็เลือกสีเขียว Nvidia (ผมชอบแบบลืน่ ๆ )

ในเกมส์แต่ละเกมส์จะมีให้เปิดปิดฟังชั่น AA AF ครับ ถ้าเปิดมันก็จะมีให้เลือก 2x-6x ยิ่งเยอะยิ่ง

ดูสวยงาม เหลี่ยมมุมไม่มี

Comment

7600 น่าจะนำนะครับ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                      นิดหน่อยที่ว่านี้เห็นผลในการปรับเล่น BF2 รึเปล่าครับ ถ้าปรับที่คุณภาพของภาพเท่ากัน

ถ้าเห็นผลก็ยินดีจ่ายเพิ่มอะครับ ถามในนี้เลยอีกนิด

MB Asus M2N-E 3800 บาท กับ M2NPV-VM 3050 บาท สองตัวนี้ มันต่างกันมากมั้ยครับ

ถ้าไม่นับพวก vga onboard ไรนั้นอะครับ เอา Feature เบื้องต้นทั่วไป เพราะนี้ก็ลังเลเหมือนกัน
                      ASUS M2NPV-VM
                      Chipset: NVIDIA GeForce 6150 + nForce 430
                      http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3615

ASUS M2N-E
                      Chipset: NVIDIA nForce 570 Ultra MCP
                      http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3616
                      ถ้าดูถึงการ OC แล้ว ASUS M2N-E จะดีกว่าคับและรุ่นสูงกว่านิดนึง

Comment

Originally posted by Ejizen View Post

ยืนยันอีกเสียงครับ เพราะเมื่อก่อนใช้ x800 เอาไปเคลมได้ 7600gsกลับมา

เล่น need carbon ดูควันที่ออกมาจากท่อแล้ว ต่างเลยครับ
                        ต้องใช้เองถึงรู้ครับ ของแบบนี้พูดยาก

Comment

ตัด 6600GT ไปก่อน 7600gs ครับ ท่อเยอะแรงดีครับสวยกว่า 6600GT เยอะมากๆ feature ก็เยอะกว่าเนื่องจากเป็นการ์ด nVidia series 7 แต่ถ้าเทียบกับ x1600pro ก็พอเอามาแข่งกันได้ เพราะท่อพอกัน feature พอๆ กัน แต่ถ้าเวลาใช้งาน 7600gs ลื่นกว่า x1600pro ลื่นกว่ามากครับ ถึงเอา 7600gs เป็น AGP ให้ x1600pro pcix o/c นิดๆ ยังไม่เท่า 7600gs เลยครับ
                          ฟันธง 7600gs ครับ

Comment

ถ้าสมมติในงบ 6000 บาท แต่มี VGA ของ Asus ให้เลือกยี่ห้อเดียว ท่าน ๆ จะเลือกรุ่นไหนกัน

ครับ ไปอ่านเจอกระทู้นึงทำผมเขวเลย 7300GT DDR3 128m แรงกว่า 7600GS DDR2 256mb

เหอ ๆ มึนเลยผม ว่าแต่ Asus เค้าไม่ทำ 7600GS แบบ DDR3 ออกมาหรอครับ จะได้จบเลยปัญหา

นี้ สุดพอดี

Comment

7600 GS ของ Spark เป็น DDR 3 ครับ แต่ของ PCI-E

Comment

ทางร้านโทรมาบอกแล้วครับว่าของมาถึงแล้ว

แต่ว่าที่ร้านเค้ามี AsusX1650Pro อยู่พอดีครับ พรุ่งนี้จะไปเอาของมาประกอบ

ผมเปลี่ยนใจเพิ่มเงินอีก 1500 ไปเล่น X1650Pro เลยดีมั้ยครับ หุหุ กิเลสครอบงำละครับตอนนี้

สเปคที่สั่งไปเป็น

Athlon64 3200+
                                Kingston 512*2
                                MB Asus M2NPV-VM
                                VGA ตอนแรกสั่งไป 2 ตัว X1600Pro กับ 7600GS ครับ

เอา Asus 7600GS เลย หรือว่าเพิ่มเงินสอย X1650Pro ดีครับ ต่างกันมากมั้ยครับนี้กับเงินที่

ต้องจ่ายเพิ่ม

ผมขอถามต่ออีกหน่อยนะครับ ถ้า Case เก่าผมมันเก่ามาก ๆ ใส่ P4B533 อยู่นะครับ ผมจะเอา

MB อันใหม่ใส่แทนได้มั้ยครับนี้ แล้วก็ PSU ของเก่าติดเคสมัน 300Watt ผมซื้อเฉพาะ PSU

แบบ Noname ซัก 450W มายัดแทนของเดิมได้มั้ยครับ จะได้ประหยัด ๆ ต้นทุน ไม่อยากทิ้ง

ของเก่านะครับ รบกวนจขอคำตอบหน่อยนะครับ

Comment

Working...
                                X