Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยกแรกกับ...Dry Ice ผลปรากฎว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

77นี่มัน-77หรือเปล่า บางทีไบออสเพี้ยนนะ หรือไม่อีกอย่างคือใส่แอลกอฮอล์ก่อนใส่dryiceหรือยังครับ

Comment

Originally posted by UpSale View Post
      77นี่มัน-77หรือเปล่า บางทีไบออสเพี้ยนนะ หรือไม่อีกอย่างคือใส่แอลกอฮอล์ก่อนใส่dryiceหรือยังครับ
      ไม่ใช่แอลกอฮอลครับ

เมธิวแอลกอฮอล

Comment

ซู่ๆ ครับป๋ม ลุยต่อ อย่าให้ล้อหยุด

Comment

ผมว่าเอาไฟส่องแบบนั้นมันจะดีเหรอ เหมือนฆ่าตัวเองยังไงไม่รู้

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
            มันคือที่ท่านหุ้มท่อนั้นละครับ แต่มันจะมีแบบกลมสวม ท่อลงไปเลย

และก็มีแบบแผ่น ซึ่งถ้าท่านจะเล่นให้มันนานขึ้นท่านก็ต้อง เอาเฟลกซีนบอร์ดด้วยครับ

ไม่งั้นอย่างี่ท่านเห็น น้ำแข็งมันจะเกาะที่ฐาน แล้วก็ถล่มลงใส่บอร์ด
            ขอบคุณมักครับ

Originally posted by UpSale View Post
            แอลกอฮอล์นะ เป็นพวกลีโอ สิงห์ได้ไหมครับฮ่าๆ (เอาใส่เข้าตัวคน set up ei ei)

Originally posted by Hunter_JIK View Post
            ไม่ใช่แอลกอฮอลครับ

เมธิวแอลกอฮอล
            *** กรำ เพิ่งรู้ว่าต้องใส่ด้วย ขอบคุณมากครับ ว่าแต่ใส่มากน้อยขนาดไหนครับผม

Originally posted by นาย...อั๊ยซ์... View Post
            ซู่ๆ ครับป๋ม ลุยต่อ อย่าให้ล้อหยุด
            Thanks ครับคุณน้องอั๊ยซ์

Originally posted by man10u View Post
            ผมว่าเอาไฟส่องแบบนั้นมันจะดีเหรอ เหมือนฆ่าตัวเองยังไงไม่รู้
            เดวคราวหน้าเอาเทียนไข ส่อง น่าจะดี ครับ อิอ

ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ เดี๋ยวไปหาท่อใหม่แจ่มๆ ก่อนครับ

Comment

แสดงว่า ทำบนซีพียูได้ แต่ตำแหน่งชิพบนเมนบอร์ดที่มีฮิตไบบ์ รวมทั้งการ์ดจอ แรม ฮาร์ดดิส พวกนี้ เอามาลงน้ำแข็งแห้งไม่ได้ใช่ป่ะ

Comment

Originally posted by exit View Post
                แสดงว่า ทำบนซีพียูได้ แต่ตำแหน่งชิพบนเมนบอร์ดที่มีฮิตไบบ์ รวมทั้งการ์ดจอ แรม ฮาร์ดดิส พวกนี้ เอามาลงน้ำแข็งแห้งไม่ได้ใช่ป่ะ
                ชิพ เมนบอร์ดก้อทำได้ (ถ้าจะทำจิงๆ แต่ความร้อนชิพเซ็ต ไม่ร้อนแรงผมว่าถ้า

การ์ดจอ ถ้าจะทำต้อง Modify แท่นตั้งรับท่อนะผมว่าทำได้ครับ

แรม มีน้ำเล่น ฮาร์ดดิส ผมว่าพัดลมแรงๆ เอาอยู่สบายๆ

แต่โดยรวมความเห็นผม ถ้าเล่น น้ำแข็งแห้งที่ CPU อุณหภูมิ ระบบอื่นๆ ก้อจะได้อานิสงฆ์เย็นลงไปอยู่แล้ว เล่น น้ำที่การ์ดจอ พัดลมในตำแหน่งอื่นๆ ที่ท่านว่าไว้แล้วน่าจะพอเหลือเฟือนะครับ ต้องถามคนที่ประสบความสำเร็จ ฮ่าๆ( พูดยังกับตัวเองทำได้แล้ว อิอิ)

Comment

ใส่เยอะเวลาใส่นำแข็งลงไปตอนแรกมันจะกระเดนมากครับ ใส่พองาม ท่อสูงไม่ต้องกลัวเท่าไหร่ครับ สัก2-3เปกแก้วเหล้าอันเล็กๆก็พอแล้วครับ

ส่วนการ์ดจอทำได้ครับ

Comment

Originally posted by bowornku View Post
                    ขอบคุณครับ แล้วของท่านไปถึงไหนแล้ว DI Project
                    รู้ได้ยังไงครับว่าผมก็เล่น dry ice

ผมมีบ้องแต่ไม่มี cpu ไปเล่นกับมันสิครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                      รู้ได้ยังไงครับว่าผมก็เล่น dry ice

ผมมีบ้องแต่ไม่มี cpu ไปเล่นกับมันสิครับ
                      2140 ก็ได้ครับถ้าใจรักอยากลอง

Comment

อยากไปดูมั้งจัง เป็นลูกมือก็ได้ ครับ

Comment

ใส่เยอะเวลาใส่นำแข็งลงไปตอนแรกมันจะกระเดนมากครับ ใส่พองาม ท่อสูงไม่ต้องกลัวเท่าไหร่ครับ สัก2-3เปกแก้วเหล้าอันเล็กๆก็พอแล้วครับ

ส่วนการ์ดจอทำได้ครับ
                          เขียนล่อเป้า ท่านนี้ก็เผยไต๋ออกมาให้เราได้เห็นของจริง ดีครับ ขอบคุณมากเลยครับ จะนำข้อมูลไปพัฒนาอุปกรณ์ต่อครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post

ท่านไปพิมพ์อะไรไว้ล่ะ ในบอร์ดอื่น ผมก็อ่านตามที่ท่านบอกไว้นั้นแหละ

Comment

สรุป คือ ท่อไม่ดีหรอครับ ?

Comment

แวะมาดู คงต้องโมบ้องใหม่ละท่าน

Comment

Working...
                                X