Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอข้อมูลก่อนซื้อแรมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอข้อมูลก่อนซื้อแรมหน่อยครับ

1 จะซื้อแรม 800 2 G หรือ 667 4 G ดีครับ อันไหนมีผลต่อการเล่นเกมกว่ากัน
    2 แรมแบรนไหนไหม้แล้วเคลมได้บ้างที่ราคาไม่แพงน่ะมีป่าวครับแนะนำที ไม่ได้ลากโหดครับ แต่เผื่อไว้
    ขอบคุณที่ตอบกันครับ

1 บัส 800

2 corsair แต่ โดยมากจะเห็นมีแต่ 667

Comment

มีอีกป่าวครับ

Comment

800 ครับ ส่วนยี่ห้อรอท่านอื่น

Comment

corsair ราคาเท่าไร่ครับ

Comment

มี คอร์แซร์ กับ ocz ครับ ไหม้เครมได้ ราคาไม่แพง

Comment

Originally posted by tanachai View Post
              corsair ราคาเท่าไร่ครับ
              2*1 ธรรมดา ประมาณ 1500-1800
              อีกแบบ xms 2 แบบมีซิ้ง ประมาณ 2000-2500 ครับ มือ 1 ครับ

Comment

คอร์แซร์ ก้ดีครับ ที่ jib สาขาเยอะครับ เหมาะกับคนต่างจังหวัด แต่ถ้ากรุงเทพ อันนั้ต้องถามท่านอื่นๆ
                เพราะถ้าพัง แล้วเราอยุ่ต่างจังหวัด สั่งของจากกรุงเทพ เครมแล้วรู้สึกเหนื่อยครับ (ถ้ามันพังจริงๆ นะ)

Comment

ว่าแต่แรมที่มันไหม้เป็นเพราะอ่ะไรบ้างหรอครับ แล้วตอนไหม้มันจะพาบร์ดไหม้ไปด้วยป่าวครับ

Comment

Originally posted by tanachai View Post
                    ว่าแต่แรมที่มันไหม้เป็นเพราะอ่ะไรบ้างหรอครับ แล้วตอนไหม้มันจะพาบร์ดไหม้ไปด้วยป่าวครับ
                    คล๊อคแล้วอัดไฟมากไปครับ ประมาณว่า ไฟเกิน 2.2 มันก้จะขึ้นจอฟ้า ส่วนบอร์ด ยังไม่พังครับ
                    อันนี้จากประสบการณ์ของผม ส่วนท่านอื่นเป็นแบบไหน ผมไม่ทราบครับ

Comment

ผมเคย 2.2 ขึ้น ทำไมมันไม่พังอ่ะครับ ไฮนิค 533 256 แต่กลางวันเล่นได้ไม่นานดับเลย

Comment

แล้ว คอร์แซร์ มือสองเท่าไหร่ได้ครับ

Comment

แล้ว Gskill ล่ะครับ

Comment

Working...
                          X