Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง ACER หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง ACER หน่อยครับ

acer aspire 4920 กดRecovery windows ยังไงครับ
    แล้ว recov มาแล้ว ไดร์เวอมีให้เลยมั้ย หรือต้องลงใหม่
    เห็นasus recovมา มีไดร์เวอครบเลย

เปิดเครื่องใหม่แล้วให้กด F6 นะครับแล้วจากนั้นก็ทำตาม ขั้นตอนที่โชว์ที่หน้าจอเลยครับ
    ในส่วน Driver ก็จะมีมาให้เลยครับเหมือน กับที่ตอนซื้อเครื่องมาใหม่ๆ นะครับ
    แต่ในส่วนของข้อมูลให้ Backup ไว้ก่อนนะครับ เพราะโปรแกรมจะทำการ Ghots ล้างเครื่องใหม่หมดเลยครับ

Comment

Originally posted by oukkrit View Post
      acer aspire 4920 กดRecovery windows ยังไงครับ
      แล้ว recov มาแล้ว ไดร์เวอมีให้เลยมั้ย หรือต้องลงใหม่
      เห็นasus recovมา มีไดร์เวอครบเลย
      วิธีกด Recovery นั้นคือ กด Alt + F10 ครับพี่น้อง

ส่วน Driver ก้อลงให้เรีบยร้อยไม่ต้องทำอะไรมันอีกครับพี่น้อง

ส่วนคุณ CPU ZONE วิธของคุณ มั่วป่าวครับ

Comment

Alt+F10 มันกดไม่ได้ครับ
        กดตอนที่ขึ้นacer ใช่มั้ย
        กดแล้วไม่เห็นมีไรเลย

Comment

Working...
        X