Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะหาซื้อ Mainboard และ Cpu โน๊ตบุคได้จากที่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะหาซื้อ Mainboard และ Cpu โน๊ตบุคได้จากที่ไหนครับ

ผมอยากได้ Mainboard และ Cpu โน๊ตบุค เอามาประกอบไว้เป็นเครื่องโหลดบิตอ่ะครับ
    ไม่ทราบว่ามีท่านไดพอจะช่วยแนะนำแหล่งที่มีขายได้รึเปล่าครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ซื้อ main board กะcpu ผมว่าท่านซื้อเครื่องใหม่เลยดีกว่าครับ mainboard ตัว1ก็ 8พันup ยิ่ง ตัวใหม่ๆนี่ไม่ต้องพูดถึงเลยครับ15k+และต้องซื้อจาก ศูนย์เท่านั้น ส่วนcpuนั้นหาได้ในพันทิพย์

Comment

ไปลองค้นหาราคามาดูเหมือนกัน ไม่มีหลุด 6000 เลยครับ แบบนี้บอกได้คำเดียวว่า กรำคับ
      สงสัยถ้าคิดจะประหยัดไฟช่วยชาติคงต้องเปลี่ยนแผนใหม่แว้วว 5 5 5 แบบนี้ค่าเครื่องใช้จนพังยังไม่คุ้มค่าไฟเอิ๊กๆๆ

โนทบุ๊คมือสองดีกว่าแบบนี้

Comment

เมนบอร์ดโน้ตบุ๊คโคตรแพงครับ แนะนำให้ซื้อใหม่เช่นกัน

Comment

ถ้าใช้แค่โหลดบิทจริงๆ ไม่ลองมองพวก box hdd ที่เป็น network storage ในตัว (lan drive) ล่ะคับ ตัวไม่กี่พัน แนะนำของ agestar ประมาณ 2 พันต้นๆ ที่เหลือก็แล้วแต่ว่าจะใส่ hdd เท่าไหร่ แค่นี้เองก็ไม่ต้องเปิดคอมทิ้งไว้แล้ว แค่ใช้คอมโหลด file torrent มาแล้วเอาไปให้ box โหลดซะ ใช้งานง่ายมี web gui ให้ ลองดูคับ ประหยัดกว่าเอา nb มาใช้โหลดเยอะคับ

Comment

Originally posted by Pow View Post
            ถ้าใช้แค่โหลดบิทจริงๆ ไม่ลองมองพวก box hdd ที่เป็น network storage ในตัว (lan drive) ล่ะคับ ตัวไม่กี่พัน แนะนำของ agestar ประมาณ 2 พันต้นๆ ที่เหลือก็แล้วแต่ว่าจะใส่ hdd เท่าไหร่ แค่นี้เองก็ไม่ต้องเปิดคอมทิ้งไว้แล้ว แค่ใช้คอมโหลด file torrent มาแล้วเอาไปให้ box โหลดซะ ใช้งานง่ายมี web gui ให้ ลองดูคับ ประหยัดกว่าเอา nb มาใช้โหลดเยอะคับ

จริงด้วยครับ ผมลืมไปซะสนิทเลย ขอบคุณมั๊กครับท่าน

Comment

box hdd คืออะไรค่ะ

Comment

Originally posted by bkk_por View Post
                box hdd คืออะไรค่ะ
                จะว่ายังไงดีกว่า ผมว่า มันคือ HDD External box อ่ะครับ

Comment

Working...
                X