Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณว่า SOUND ตัวไหนฟังMp3 เพราะสุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณว่า SOUND ตัวไหนฟังMp3 เพราะสุด

คุณว่า SOUND CARD (ONBOARDไม่เอา) ตัวไหนฟังMp3 เพราะสุด ในความคิดของคุณ
    Last edited by portega; 14 Jul 2008, 19:56:13.

2ZS

Comment

Sound Blaster Digital Music SX

อุ้ย เขาเอาการ์ดนี่นา เรามัน External นี่นา

ขออภัย

Comment

2ZS อีกเสียงครับ

ถ้าแนว อคูสติด เช่นพวกเสียงแหลมๆ เยอะๆ

สุดยอดเลยครับท่าน

เพราะใช้อยู่

Comment

SB0060ครับ เเน่น นุ่ม ใส

Comment

X-Fi

Comment

ไม่รู้เหมือนกับ เเต่ใช้ 2ZS ก็ถือว่าดีนะ เเต่ยังไม่ถึงใจผม

Comment

ตัวที่คุณชอบ . . . . .

Comment

ผมชอบ audiotrak maya7.1 (gold) เสียงหนักเเน่นดีครับ

Comment

ถ้านับ Benchmark DAC1 USB ผมเข้าเป็น Soundcard ด้วย ผมว่ามันเป็น DAC ที่ให้คุณภาพเสียงที่คุ้มค่าตัวมากๆตัวหนึ่งครับ ยิ่งผมสั่งทำสายของ Mocami + 2 XLR to Mini เพื่อต่อจาก DAC1 เข้า Bose Com3 II ขอบอกว่า เสียงที่ออกมา เหมือนกับได้ลำโพงใหม่มา1ตัวจริงๆ

ดังนั้นใครที่จะซื้อ Soundcard ที่ราคาเกิน25kขึ้นไป ผมอยากให้กลั้ยหายใจอีกนิดแล้วขยับไปหา DAC ดีๆมาใช้ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by maxxx77 View Post
                      ถ้านับ Benchmark DAC1 USB ผมเข้าเป็น Soundcard ด้วย ผมว่ามันเป็น DAC ที่ให้คุณภาพเสียงที่คุ้มค่าตัวมากๆตัวหนึ่งครับ ยิ่งผมสั่งทำสายของ Mocami + 2 XLR to Mini เพื่อต่อจาก DAC1 เข้า Bose Com3 II ขอบอกว่า เสียงที่ออกมา เหมือนกับได้ลำโพงใหม่มา1ตัวจริงๆ

ดังนั้นใครที่จะซื้อ Soundcard ที่ราคาเกิน25kขึ้นไป ผมอยากให้กลั้ยหายใจอีกนิดแล้วขยับไปหา DAC ดีๆมาใช้ดีกว่าครับ
                      25k ซื้อคอมผมได้ทั้งเครื่องเลยนะนี้

Comment

ไม่รู้เหมือนกันแยกไม่ออก ไม่ได้เรียน ear training มาอ่ะ

Comment

หลังจากที่ใช้
                          2ZS
                          X-Fi music
                          Xonar D2

ในความรู้สึกของผม D2 ไพเราะสุดครับ

Comment

ผมว่า x-fi คับ

Comment

onkyo ห้ามเลยกับ mp3

Comment

Working...
                              X