Announcement

Collapse
No announcement yet.

เทใจเปลี่ยนมาใช้ AMD แต่จัดเสป็กเครื่องแล้วงงครับช่วยมารับน้องใหม่กันหน่อยจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หันหลังมาจะรับน้อง อิอิ

Comment

ตอบ ข้อ 6 ก็ตอบเค้าไปเลยครับว่า ถ้าคุณว่าไม่ดีก็เรื่องของคุณ แต่ผมใช้แล้ว ดี + ชอบ +ถูก มันก็อยู่ที่เราครับผม ก็ให้เขาใช้อะไรก็ตามสะดวกเลย

Comment

ผมชอบ intel มากครับ
        แต่ ทำไมผมใช้ amd ง่า - -*
        ผมเป็นคนเจ้าชู้ป่าวงะ

462
        754
        939
        am2

ใช้มาหมดนี่ละ

ปล. อยากระบาย -*0*-

Comment

มีคนดีในโลกเพิ่มขึ้น

Comment

Originally posted by tanapon000 View Post
            มีคนดีในโลกเพิ่มขึ้น
            เวรกรรมเกี่ยวด้วยหรอนั่นเกิดมาเพิ่งรู้ - -"

Comment

Originally posted by tonkla View Post

amd ใช้แล้วหล่อ(จิงป่าวหว้า)
              ขอพูดหน่อยแล้วกัน ไอ้ที่บอกว่าใช้แล้วหล่อ และ รวย ไม่จิงซักอย่าง รวยก็ไม่รวย ซื้อมาแพง ตังหมด หล่อ ก็ไม่ หล่อ เพราะวันๆนั่งโอเวอร์คล๊อก ไม่เคยดูแลตัวเอง

Comment

เรื่องความชอบพูดกันยากครับ เหมือนคุณชอบโตโยต้า เพื่อนชอบฮอนด้า นั่นหล่ะ
                ไม่เชื่อลองเข้าไปในบอร์ดเกี่ยวกับรถดูก็ได้ครับ แล้วหากระทู้พวกที่ถามว่ารถอะไรดีกว่ากัน เถียงกันบอร์ดถล่ม(แต่ผมชอบเข้าไปอ่านนะ ฮาดี)

ข้อดีสำหรับAMDของผมก็คือ ราคาเมื่อเทียบคุณภาพแล้วคุ้ม กับ4คอร์แท้

ตอนนี้ผมก็ยังใช้Intel478เลยอ่ะ ตั้งแต่เห็นphenomออกมาก็เทใจไปทางAMDแล้ว รออีก2เดือนแล้วเจอกัน เหอๆ

Comment

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่

Comment

ผมใช้AMDเมื่อก่อนก็หน้าตาดีอะนะ
                    แต่ตอนนี้กลายเป็นเด็แว๊นไปแร้วอะ.อิอิ

Comment

ใช้ดีจึงบอกเพื่อน ... เอิ๊กๆ

Comment

คลำถามข้อที่1
                        จำเป็นโครดๆ ครับ single core ไม่ไหวครับเกมสมัยนี้
                        ความเร็วบ้านๆ 2.6 ผมว่าเอาไม่ค่อยอยู่ครับ(ฉุดการ์ดจอ) ต้องคลอกไปสัก 3.0 ไม่ยากหรอกครับ ลองทำดู

ข้อ2
                        ็Hybrid SLI สำหรับการ์ดจอล่างๆ เท่านั้นครับเพราะประสิทธิภาพมันจะ +75% โดยมีพื้นฐานบนการ์ดออนบอร์ดเป็นหลัก เพราะงั้น ถ้าเอา 9600GT ไปทำไฮบริท มันก็จะหน่อมกว่าเดิมอีกครับ การ์ดที่เหมา่ะคือพวกตระกูลล่างๆ มากกว่าครับ

ข้อ3
                        ถ้า CPU ไม่ใช้ผีหน่อมก็ บัส 800 ก็พอครับ ดูค่า CL เป็นหลักถ้า่ได้เลข 4 ล่ะก็แจ่มเลย ผมเห็นมีคนเอา OCZ 2GB Dual มาขายแน่ะ แึค่ 1500 บาทเอง ส่วนผมใช้ kingbox 2 GB LED งับ แท่งเดียว

ข้อ4
                        460 watt enermax ก็เอาอยู่ครับ ญี่ห้ออื่น (third party) ไม่แน่ใจนะ

ข้อ5
                        ของ AMD มันเป็น hypertransport ครับสถาปัตยกรรมมันไม่เหมือนกัน เพราะ amd เอา mem cotroller ไปไว้บน cpu ทำให้ไม่ต้องเสียเวลาให้ cpu ติดต่อกับแรมผ่าน FSB ที่วิ่งช้ากว่า cpu มากเหมือนของ intel ยุคก่อนๆ มีผลกับการเล่นเกมส์มากครับ

ข้อ6
                        amd ตอนนี้ โดยรวมแล้วแพ้ intel ครับ ข้อดีมันคือ ทำให้เราประกอบเครื่องราคาถูกได้หากงบจำกัด
                        ตอนนี้ต้องยอมรับครับเพราะแม้แต่ 4 หัว top ของ amd ยังแพ้ 2 หัว intel บางตัวเลย แต่ยังไง amd ก็เป็นมิตรกับคนจนเสมอครับ อิอิ (มีข่าวจะลด 4 หัวเหลือ 5000 บาทด้วย)

******แนะนำบอร์ด ECS BLACK เป็นอีกตัวเลือกนึงครับเพราะพอร์ทเชื่อมต่อเยอะกว่า แต่ประสิทธิภาพใกล้เคัียงกัน และเป็น ATX ครับ พื้นที่ไม่หนาแน่นเหมือน asrock แบบ mATX ที่คุณซื้อ******

Comment

Working...
                        X