Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative Sound Blaster Audigy 2 ZS 24 bit 7.1 มือ 2 1700 บาท คุ้มไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Gearhead View Post
    บอกพิกัดร้านหน่อยครับ เผื่อว่างๆจะได้แวะเข้าไปดูหน่อยครับ
    ตรงชั้น2 ที่มีขายพวก ของมือ2 ร้านเล็กๆครับ จะอยู่ตรงกลางพอดี

ที่เป็น ซุ้มๆอ่ะครับ เค้าจะใส่ตู้วางหน้าร้านเลย ลองมองๆ ร้านนั้นจะดูราศีจับมากครับ

SOundCard สีทองๆเต็มเลย

Comment

Originally posted by INFiNI View Post
      Creative Sound Blaster Audigy 2 ZS 24 bit 7.1 มือ 2 1700 บาท คุ้มไหมครับถ้าจะซื้อ

ราคาแพงหรือว่าถูกไปรึป่าว มีตัวไหนแนะนำในราคาใกล้ๆนี้บ้าง (คงไม่มี)

ตัวตามในรูปเลยครับ ร้านเค้ารับประกัน 1เดือน ใหม่ๆเลยอ่ะครับเจอมา

ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกท่าน่ะครับ
      Originally posted by Gearhead View Post
      บอกพิกัดร้านหน่อยครับ เผื่อว่างๆจะได้แวะเข้าไปดูหน่อยครับ
      Originally posted by INFiNI View Post
      ตรงชั้น2 ที่มีขายพวก ของมือ2 ร้านเล็กๆครับ จะอยู่ตรงกลางพอดี

ที่เป็น ซุ้มๆอ่ะครับ เค้าจะใส่ตู้วางหน้าร้านเลย ลองมองๆ ร้านนั้นจะดูราศีจับมากครับ

SOundCard สีทองๆเต็มเลย
      วันนี้ ผมไปดูมาแล้วครับ มีแค่แจ๊คสีครับ 8 ตัวครับ M1SB0353 ทั้ง 8 ตัวเลย

(ด้วยความรู้อันนิดนิดในด้านซาวน์ของผม คิดว่าน่าเป็น OEM ด้วย เพราะ ตรง Plate บอกรุ่นมุมขวาบนมีแค่ Audigy 2 " ไม่มี ZS " ด้วย จะว่ามันหลุดง่ายๆก็ไม่นะจะใช่ครับ แถมหลุดทั้ง 8 ใบอีก)

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยครับว่ารุ่นอะไร
      สรุป เบาะแสนิดหนึ่งครับ
      เป็นแจ็คสี
      ที่การ์ดเขียนเป็น SB0350
      ที่สติกเกอร์เขียน M1SB0353
      ตรง Plate บอกรุ่นมีแค่ Audigy 2 " ไม่มี ZS "แต่มีพื่นที่ว่างพอจะใส่ ZS ได้ พยายามดูร่องรอยที่ว่างนั้น เผื่อมันจะมีคราบคราบ ZS อะไรอยู่บ้าง ทั้งใช้นิ้วลูบ ส่องดูกับไฟก็ไม่เจอครับ

รูปประมาณนี้

ครับราคา 1790 ยังไม่ได้ต่อนะครับ ผมถามเค้าว่าก่อนหน้านี้ มีแจ็คทองมาขายบ้างรึเปล่า เค้าบอกเดือนหนึ่งจะมาั 1-2 ตัวครับ แจ็คทองไม่มีของเป็นเดือนแล้วครับ ผมคิดว่าอาจจะผิดร้านเลยไปดู + ถามทุกร้านในโซนนั้น ปรากฏว่าไม่มีร้านอื่นอีกเลยครับ

เลยเดินดูไปเรื่อยๆ เจอแจ็คทองร้านหนึ่ง ตอนแรกไปถามเจ้าของร้านไม่อยู่ ให้ร้านใกล้ๆมาดูให้ ถามราคาก็ไม่ทราบ เค้าบอกให้รอถามเจ้าของร้าน ผมไปเดินซักพักกลับมา เจอเด็กในร้าน ผมถามราคาเท่าไร เค้าบอกราคา 1500 แต่ขอไปถามเจ้าของร้านก่อน(สงสัยเจ้าของร้านนี้ มีหลายร้าน)กลับมาบอก 1800 เลยให้ไปถามเจ้าของร้านอีกรอบว่าลดได้เท่าไร 1700 ผมก็ซื้อ (ร้านนี้ก็บอกครับว่าของเดือนนี้มีแค่นี้ละครับ คือ ตัวที่ผมซื้อ)

ท่านอาจจะดูผิดว่าเป็นแจ็คทองทั้งหมด หรือ ท่านอาจจะเป็นเจ้าของร้านเอง (อันหลังล้อเล่นนะครับ )
      Last edited by Gearhead; 3 Oct 2008, 15:14:32.

Comment

DELL OEM +ตังอีก 2-300 ไปซื้อ RETAIL มือ2ดีกว่า

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          DELL OEM +ตังอีก 2-300 ไปซื้อ RETAIL มือ2ดีกว่า
          ครับ เลยได้แจ็คทอง Retail มา 1700

Comment

ูู^
            ^
            ^ลองยังครับ เสียงดีหม้ายครับ เดียวไปเดินแลหมั้งดีหวา อิอิ

Comment

55 ผมไม้ได้เป็นเจ้าของร้านหรอกครับ

(คิดได้ไงหว่าาาา)

ร้านนั้นจะอยู่ใกล้ๆริมทางออก ไม่ได้ออกจากห้างน่ะครับ

ร้านที่สองจากริม หรือ สามเนี่ยแหละผมจำไม่ได้

ยังไงถ้าพรุ้งนี้ ผมทำงานเสร็จเร็วแล้วพอมีเวลาจะแวะ ไปเอาชื่อร้านมาให้ครับ

แต่รับประกันเลย สีทองๆ และก็ 2ZS ด้วยครับ

Comment

55 ผมไม้ได้เป็นเจ้าของร้านหรอกครับ

(คิดได้ไงหว่าาาา)

ร้านนั้นจะอยู่ใกล้ๆริมทางออก ไม่ได้ออกจากห้างน่ะครับ

ร้านที่สองจากริม หรือ สามเนี่ยแหละผมจำไม่ได้

ยังไงถ้าพรุ้งนี้ ผมทำงานเสร็จเร็วแล้วพอมีเวลาจะแวะ ไปเอาชื่อร้านมาให้ครับ

แต่รับประกันเลย สีทองๆ และก็ 2ZS ด้วยครับ
                ล้อเล่นครับท่าน INFiNI ถ้าไม่พอใจ ก็ขออภัยด้วยครับ

เดี๋ยวคราวหลัง ไม่มีคนมาบอกแหล่งของดีราคาถูกอีก เพราะ โดนหาว่าเป็นหน้าม้า

" ร้านที่สองจากริม หรือ สามเนี่ยแหละผมจำไม่ได้ " ใช่ครับ

ถ้าหันหน้าเข้าหาร้านนี้ ตู้ใส่การ์ดจะอยู่ขวามือสุด ร้านมี 2 ล๊อค

ยังไงก็ขออภัยอีกครั้งครับ

แต่แจ็คสีชัวร์ๆ ครับ ลองถ่ายรูปลงไว้ก็ได้ครับท่าน

Comment

ดันนิดหนึ่งครับ เผื่อเพื่อนๆจะได้ของดีราคาถูก

Comment

ผมเห็นมีแต่ แจ็คสีๆอะ ไม่เห็นมีตัวแจ็คทองเลย

Comment

แล้วมีsb0100ป่าวครับ

Comment

Originally posted by wise2010 View Post
                        แล้วมีsb0100ป่าวครับ
                        ไม่เห็นนะครับ ส่วนใหญ่เจอแต่พวก CT

ชั้น 3 เคยเห็นแต่โคตX แรงเลยครับ SB0100 ~1300

Comment

ไม่เห็นนะครับ ส่วนใหญ่เจอแต่พวก CT

ชั้น 3 เคยเห็นแต่โคตX แรงเลยครับ SB0100 ~1300
                          ขอบคุณมากครับ

Comment

รอผลอยู่ครับ ^^

Comment

ที่เซียร์ครับ มีตั้ง 10ตัวอ่ะ อย่าไปเหมาหมดน่ะค๊าาบ ผมหมดตัวพอดี สักกลางๆเดือนจะไปเอา
                              อยู่ตรงไหนหรอครับ..จะไปเหมาตัดหน้าหน่อยครับ

Comment

ไม่เป็นไรครับท่าน Gearhead ถ้าไม่ได้ที่ OCZ แห่งนี้ผมคง เสียค่าโง่ไปหลายรอบแล้ว

ขอขคุณ ทุกๆคนและ OCZ ครับ

โทษทีครับ ไม่ได้เข้ามาดู พอดีวุ่นๆ กะหนังสือ สอบอ่ะครับ

เด๋วยังไง จะพยายามหาเวลาออกให้ดูให้ครับ

เด๋วเอาเบอร์ร้าน ชื่อร้าน เลขที่ร้าน พร้อมรูปมาให้ด้วยครับ

อิอิ

Comment

Working...
                                X