Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครไปถอยFP-Y5 รุ่นใหม่มาแล้วมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครไปถอยFP-Y5 รุ่นใหม่มาแล้วมั่ง

อยากรู้ว่ามันลากได้เท่าไหร่ หรือพอมีใครรูู้ว่าแรมโนแนมที่ดีๆหน่อยครับ ผมอยากได้ที่เล่นบัส 850 ที่4-4-4-12ได้
    เห็นตอนนี้เห็นขาย1G 1600-1800 ที่พันทิพ ในบอร์ดD9ขายกันตั้ง 5000 กว่า

ลองเข้าไปดูที่นี่ครับ >>>
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=35627

Comment

FP-Y5 เท่าที่ลองเล่นมาผมว่าลากได้อย่างน้อยๆ 900 แทบทุกตัวครับ ดังนั้นถ้าคุณหวังแค่ 850 ก็ซื้อได้เลยครับ ผมค่อนข้างมั่นใจว่าทำได้แน่ๆ แต่ถ้าคิดจะลากให้ได้ 1000+ นี่คงต้อง D9 เท่านั้นครับ

Comment

ของเราได้สูงสุด bus 380Mhz x 2.5 ได้ effective = 950Mhz

(real world จาก 333Mhz ไป 475Mhz)

Comment

แล้วทำไม FP-Y5 วีค11 ปี07 ผมมันถึงลากไม่ไปน้อ มีใครใช่วีคเดียวกับผมบ้างอ่ะ ช่วยโชว์หน่อย

Comment

Originally posted by burmkung View Post
            แล้วทำไม FP-Y5 วีค11 ปี07 ผมมันถึงลากไม่ไปน้อ มีใครใช่วีคเดียวกับผมบ้างอ่ะ ช่วยโชว์หน่อย
            ใช้ week07 year07 ลากไม่ไปเหมือนกัน

Comment

Working...
            X