Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อคอมมาใหม่มีเรื่องสงสัยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อคอมมาใหม่มีเรื่องสงสัยครับ

คือผมซื้อคอมมา ประกอบ ลงวินโด เสร็จเรียบร้อย ลงไดร์เวอร์เกือบครบ
    1.ได้ละครับ
    2.ทำไม HDD มันมีไดร์ C ไดร์เดียวอะคับ ทำไงให้แบ่งหลายๆไดร์ อันนี้รูป

มีปัญหาอะไรจะลองมาถามดูครับนี่เป็นสเป็คใหม่
    CPU : AthlonX2 5000+ (4800+ หมด)
    MB : M2N68-AM (ASROCK N61P-S หมด)
    RAM : Kingston1GB/800X2
    VGA : Gigabyte9600GT/512MB DDR3 (8800GT 512MB,1GB หมด)
    HDD : Seagate500GB NCQ B/F 32MB
    PowerSupply : Delux500W วัตแท้

แบ่งพาร์ติชั่นครับถึงจะมีหลายไดรว์
    แบ่งตอนติดตั้งวินโด
    หรือหาพาร์ติชั่นเมจิกมาลงครับ

Comment

ในขั้นตอนระหว่างการติดตั้ง window มันจะมีให้เราเลือกแบ่ง partitions
      ว่าต้องการแบ่งกี่ drive แล้วแต่ละ drive ต้องการขนาดเท่าไร

จากที่ดูรูป คิดว่าตอนคุณลง window คงไม่ได้ไปแบ่งไว้
      แนะนำหาโปรแกรมพวก partition magic มาลง เพื่อทำการแบ่ง drive อีกที

Comment

แนะนำหาโปรแกรมพวก partition magic มาลง เพื่อทำการแบ่ง drive อีกที
        ลองลงละครับใช้ยังไงหรอครับ ลองทำละมันแบ่งไม่ได้มันบอกตัวนี้เป็นตัวทดลองงะ

Comment

ลองครับผมเห็นพ่อผมแบ่งPartitionครับเลือกเอาได้เลยว่าจะเอากี่ไดร์ฟ ไดร์ฟละกี่GB

Comment

Originally posted by nOoB-HarDwArE View Post
            ลองลงละครับใช้ยังไงหรอครับ ลองทำละมันแบ่งไม่ได้มันบอกตัวนี้เป็นตัวทดลองงะ
            โปรแกรมpartition magic
            เป็นตัวทดลองหรือเปล่าครับ
            หาตัวเต็มๆมาลองดูซิครับ

ไม่งั้นก็ใช้ Disk Management
            ของวินโดว์XP แบ่งก็ได้
            วิธีทำเซิทร์หาในกูลเกิล น่ะครับ
            ไม่ยาก

Comment

Working...
            X