Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาแผ่นอลูมิเนียมไปแปะกะแรมเฉยๆ มันดีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาแผ่นอลูมิเนียมไปแปะกะแรมเฉยๆ มันดีมั้ยครับ

เอาแผ่นอลูมิเนียมยาวๆ ไปแปะกะชิบแรมเฉยๆ ดีมั้ยครับ
    ถ้าดี จะหาซิลิโคลนเหนียวมาแปะลองดูครับ

ไม่ผิดหลักอะไร ระวังอย่าหาแผ่นบางเกิน เดี๋ยวมีช๊อตครับ

แต่เปลี่ยนจากแผ่นซิลิโคน เป็นคลิปหนีบประกบดีกว่า

Comment

มันก็ช่วยได้ระดับหนึ่งครับ ไม่ลองตัดเป็นฟินไปเลย

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
        ไม่ผิดหลักอะไร ระวังอย่าหาแผ่นบางเกิน เดี๋ยวมีช๊อตครับ

แต่เปลี่ยนจากแผ่นซิลิโคน เป็นคลิปหนีบประกบดีกว่า
        บางเกินนี่หมายถึงช๊อตยังไงหรอครับ

ส่วนทำเป็นฟันหรือลูกระนาด คงยากพอดู

Comment

ส่วนที่บางมันจะโค้งลงไป เวลาที่เราติดกิฟหนีบ

ทำให้เสี่ยงไปโดนขาชิฟแรม ลัดวงวร

ที่แนะนำให้หนีบแทนการไช้ซิลิโคนแผ่น เพื่อหนีปัญหาหลุดเลื่อนเวลาเกิดความร้อนครับ

Comment

แล้วพวกอันล่ะ120-150นี่น่าใช้มั้ยครับ
            เป็นแบบสำเร็จรูป แบบหนีบครับ

Comment

Originally posted by kimzaonline View Post
              แล้วพวกอันล่ะ120-150นี่น่าใช้มั้ยครับ
              เป็นแบบสำเร็จรูป แบบหนีบครับ
              ผมก็ใช้อยู่เหมือนกัน แบบที่ขายตามร้านทั่วไป ผมว่านะมันก็เหมือนกันกับที่ติดมาในรุ่นที่มียี้ห้อ
              แต่งานมันไม่ละเอียดเท่า ผมว่าก็ดีนะแต่ถามว่าเย็นใหมผมไม่ได้ลองวัดครับผม

Comment

จัดทิศทางลมดีๆ น่าจะเวิร์คกว่า

Comment

ตอนนี้ได้มาแล้วครับ
                  ไปซื้อมาคู่ล่ะ220 แบบทั่วไป
                  สวยดี สีแดงๆ
                  แต่จะระบายแค่ไหน เด๋วมาบอกอีกทีเด้อ

Comment

ขอดูรูปหน่อยได้ไหมครับ ใครทำยังไงบ้าง เผื่อผมจะได้ลองทำมั่งๆ

Comment

Originally posted by TeamsoO View Post
                      ขอดูรูปหน่อยได้ไหมครับ ใครทำยังไงบ้าง เผื่อผมจะได้ลองทำมั่งๆ
                      เด๋ววัดไฟหม้อแปลงเข้ากล้องก่อนครับ
                      ไม่อยากซื้อถ่านใส่ เปลือง ล่อมันหม้อแปลงนี่แร่ะ
                      เด๋วถ่ายมาให้ดูครับ

Comment

Working...
                      X