Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเลือก Sound Card ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเลือก Sound Card ให้หน่อยครับ

ผมใช้สำโพง 2.1 รุ่น Edifier M 3300 อยู่ อยากให้เสียงดีกว่านี้
    จะเลือก Sound Card รุ่นไหนดีครับ ตอนนี้ใช้ onbrord อยู่ (DS3)

http://www.inter-asia.com.my/main.ph...&product_id=13

มีงบ Sound Card อยู่ที่ 2000-3000 บาทครับ

รุ่นนี้ดีไหมครับ sounblaster X-fi High fidelity
    Last edited by bigtees; 19 Mar 2007, 11:52:03.

เป็นผมนะ เลือก 2ZS แบบยาวๆ

Comment

อะไรก็ได้ที่มัน แจ็ค เป็นสีทอง

Comment

2ZSอีกเสียง แจ็คสีอะไรก็ช่างเหอะผมว่ามันแค่ความรู้สึกทางใจ
        บางคนอาจบอกว่าทำไมงบ3000ไม่ซื้อx-fi EX audio
        ยืนยันครับว่า2zsเสียงดีกว่า ถ้าซ์้อx-fiต้องรุ่น EX musicขึ้นไป

Comment

เฮ้อๆๆๆๆๆ

ผมจะเลือกถูกไหมเนี่ย
          Sound Card ลองฟังเสียงไม่ได้ซะด้วยซิ

Comment

ใช้แค่ซาวออนบอร์ดก็เหลือแล้วล่ะครับ ลำโพง 2.1 ธรรมดา

Comment

Soundblaster Live 5.1 มือ2 400-500 บาท จบ ไม่ต้องสืบ

Comment

Originally posted by guru View Post
                ใช้แค่ซาวออนบอร์ดก็เหลือแล้วล่ะครับ ลำโพง 2.1 ธรรมดา
                ผมก็ว่างั้น อิอิ

Comment

อ้อลืมไป ผมมี Sound Yamaha อยู่ แต่ไม่มี Driver จะลองใส่ดูก่อนว่าเสียงจะดีขึ้นไหม
                  ใครมี Driver Yamaha ช่วยส่งให้หน่อย (ยังไม่รู้รุ่นไหน) เดื๋ยวเย็นนี้จะหารุ่นมาให้

Comment

Originally posted by bigtees View Post
                    อ้อลืมไป ผมมี Sound Yamaha อยู่ แต่ไม่มี Driver จะลองใส่ดูก่อนว่าเสียงจะดีขึ้นไหม
                    ใครมี Driver Yamaha ช่วยส่งให้หน่อย (ยังไม่รู้รุ่นไหน) เดื๋ยวเย็นนี้จะหารุ่นมาให้
                    yamaha เสียงก็แน่นดี ต้องลง driver ด้วย แล้วก็ลง Power YMF ด้วย เสียงแจ่ม
                    Last edited by battlecruiser; 19 Mar 2007, 15:46:30.

Comment

X-Fi audio 2990 เหลือกลับบ้าน 10 บาท

Comment

ลำโพง 2.1 แต่เสียง sound blaster live ดีกว่าออนบอร์ดแน่นอนครับ แต่ลำโพงคุณดีหรือเปล่า แค่นั้นเอง ไม่เล่นพวก microlab หรือ boston altec linzing อ่ะ
                        แจ่มๆ

Comment

Edifier ก็แจ่มน้าาาาา

แต่ยังไง อยากแนะนำให้ซื้อ ขั้นต่ำก็ SBlive ครับ เพราะเสียงแน่นกว่า on board

Comment

ผมมี Sound SV550 Yamaha 724 อยู่
                            แต่ไม่มี Driver จะลองใส่ดูก่อนว่าเสียงจะดีขึ้นไหม
                            ใครมี Driver ช่วยหน่อยครับ

Comment

งบเท่านี้ รอซื้อ Audigy2 ZX เจ็คทองจากคุณJOJOROเลยครับ หน้าตาหล่อเหลา คุ้มที่สุดเสียงดีที่สุดในงบเท่านี้ครับ หรือท่านอื่นว่าไงครับ

Comment

Working...
                              X