Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้รู้ทุกท่านคั๊บ เรื่อง 4870 512MB DDR5

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้รู้ทุกท่านคั๊บ เรื่อง 4870 512MB DDR5

พอดีกำลังจะซื้อ PC เครื่องใหม่ มอง VGA ตัว HD 4870 512MB DDR5 ไว้อ่ะคั๊บ

ช่วยเเนะนำหน่อยได้ไม๊ว่าควรใช้รึป่าว

พี่ที่ร้านบอกให้ Nvidia ดีกว่าXFX 9800 GTX Plus

เพราะถูกเเล้วดี เพิ่งออกใหม่ด้วย! "แรงนะน้อง!"

เเล้วตกลงตัวไหน เเรงแล้วดีกว่ากันอ่ะคั๊บ

แล้วผมควรใช้ Mainb ของอะไรเพื่อให้ มัน ทำงาน Support กัน อย่างมีประสิทธิภาพ

ช่วยเเนะนำด้วยนะคั๊บ

อยากได้เครื่องดีๆจะ ได้ใช้นานๆ กะ เอามาทั้งเล่นเกม+งานทางด้าน Graphic อ่าคั๊บ

ถ้ามีอะไรผิดพลาดไปขออภัยมาณที่นี้ด้วยคั๊บ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบ
    Attached Files

HD 4870 512MB DDR5 แรงกว่าอยู่แล้วคับ

Power Color HD4870 PCS+ 1 GB GDDR5 10990 ตัวนี้เย็นกว่าคับ

Comment

ผมก็เลือกไม่ถูกอ่ะ ถ้าจะเอา4870ต้องลดอย่างอื่นลง แต่ถ้าจะเอา 9800gtx+ ไม่ต้องลดอย่างอื่นลงเพราะงบพอ

Comment

รบกวนช่วยติชม หรือ เเนะ นำ สเป๊ค ด้วนะคั๊บที่มองไว้
        CPU : Q6600 Intel
        Mainboard: P5Q
        Ram : 2 GB/800
        HD : 500
        VGA : ATI HD4870 512MB DDR5

Comment

งั้นก็ HIS 4850 IQ4 TRUBO 6490

ตัวนี้เลยคับ เย็นด้วย

Comment

งบเท่าไหร่คับ ใช้งานด้านไหน

Comment

งบไม่เกิน 35000 คั๊บ

ใช้เกมส์ + Graphic 3D Animation พวกนั้นหน่ะคั๊บ

Comment

ถ้าต้องลดอย่างอื่นก็ลาก XFX 9800GTX+ ไปเถอะครับ หรือถ้าหา 8800GTX ได้ก็จะดีมากเพราะแรงพอกันแต่ประหยัดไปได้อีกเกือบๆ 2พัน
                หรือ HD4850 แรงๆ ก็มี Palit HD4850 Sonic ซิงค์ดีครับแรงพอๆ กะ ASUS TOP เลย

ที่ผมแนะนำอาจจะแรงน้อยกว่า 4870 ก็จริง แต่ก็เล่นเกมส์ส่วนใหญ่ได้ลื่นๆ แล้ว ...อย่าไปนับเกมส์เมพแบบ Crysis นะครับ (อันนั้นต้องไป 280GTX+ หรือ 4870x2 ถึงจะปรับสุด 8AA ได้) แต่ถ้าไม่ปรับสุดมันก็เล่นได้เหมือนกันอ่ะครับ
                Last edited by khomsiri; 27 Oct 2008, 17:41:49.

Comment

Originally posted by xHEROx View Post
                  รบกวนช่วยติชม หรือ เเนะ นำ สเป๊ค ด้วนะคั๊บที่มองไว้
                  CPU : Q6600 Intel +ซิงค์ TUNIQ 120
                  Mainboard: P5Q
                  Ram : 2 GB/1066
                  HD : 500
                  VGA : XFX 9800GTX+ หรือ 8800GTX หรือ Palit HD4850 Sonic
                  ตามนี้ครับ เปลี่ยนแรมสักหน่อยจะได้ OC ง่ายๆ
                  แล้วก็เพิ่ม PSU สัก 650วัตต์แท้ๆ ของ IceQ, Targan ก็ได้ครับ และเคสดีๆ สักตัว เช่น CM690 ที่ผมขาย(อิอิ โฆษณาแฝง)

Comment

เเล้วท่า ได้ใช้ 4870นี้ ผมต้อง ใช้ ร่วม MainB อันไหนถึงจะ

ใช้งาน เเบบ ลื่น ปรี๊ดๆๆๆ เลย อ่ะคั๊บ [ทำงานเต็มประสิทธิภาพ]

เเต่ยังไงก็ ขอขอบคุณทุกท่านคั๊บ รู้สึกสมอง ใหญ่ขึ้นกว่าเดิม เเล้ว

อิอิ

รึว่าหัวเราโนหว่า 55555555+

Comment

35000 รวมจอไหมคับ

Comment

ไปตั้งที่บอร์ดจัดสเปกก็ได้คับ

เดี๋ยวจะมีลุงๆ น้าๆ มาจัดให้

Comment

Originally posted by xHEROx View Post
                          เเล้วท่า ได้ใช้ 4870นี้ ผมต้อง ใช้ ร่วม MainB อันไหนถึงจะ

ใช้งาน เเบบ ลื่น ปรี๊ดๆๆๆ เลย อ่ะคั๊บ [ทำงานเต็มประสิทธิภาพ]

เเต่ยังไงก็ ขอขอบคุณทุกท่านคั๊บ รู้สึกสมอง ใหญ่ขึ้นกว่าเดิม เเล้ว

อิอิ

รึว่าหัวเราโนหว่า 55555555+
                          บอร์ดดีๆ คุ้มค่าตังค์ OC ง่ายๆ ก็ P5Q-Pro ครับ

ถ้าเพิ่มอีกหน่อยเป็น P5Q-E ก็จะได้ซิงค์ใหม่เย็นกว่าเดิม

Comment

4870 แรงสั่งตายครับ รับรองชักดิ้นชักงอ

Comment

แนะ 4870 อีกคนครับ

Comment

Working...
                              X