Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม Over Clock แล้วรูสึกเร็วเท่าๆเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม Over Clock แล้วรูสึกเร็วเท่าๆเดิม

ตอนนี้ผมได้ Oc CPU E4300 ไป 3.2 แต่ความรู้สึกไม่ต่างจาก 1.8 เลยครับ
    เล่นเกมได้ปกติครับ 3 ชั่วโมงไม่รีไม่มี Bluescreen เลยอยากถามผู้รู้ครับ
    และเพื่อนผมหลายๆคนก็มาถามคำถามนี้เหมือนกันครับ

เกมอะไรอะคับ ถ้าเป็นเกมที่มันไม่โหด มันก็ไม่ค่อยรู้สึกอะคับ เพราะเดิมมันก็ลื่นอยู่แล้ว

Comment

ความรู้สึกใครความรู้สึกมัน ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจ
      ต่อให้ไปที่ 4G อาจบอกว่าไม่แตกต่างซะด้วยซ้ำ หากคิดจะใช้มาตรฐานการวัดด้วยความรู้สึก ....

Comment

Devil May cry 4-Gear of war
        ตอนเปิดเครื่องเข้า Control panel ก็ช้าเหมือนเดิมครับ
        ตอนสั่งเคสมาจากคนในบอร์ดนี้เค้ามาที่บ้านเค้าก็บอกว่า
        "คล็อกไปขนาดนี้ไม่เห็นเร็วจนน่าตื่นเต้นเลยครับ"

Comment

ลองดูคะแนน จากพวกโปรแกรมเทสสิครับ ผมลองลากยังเห็นชัดเลย ตามลายเซ็น จาก 2.4 ไป 3.2 ครับ
          3d06 ได้ 99xx เดิม ลากแล้วได้ 12xxx เลยครับ
          ลืมไปนิด ของผมเล่น fallout 3 แล้วเด้ง กับรีง่ะ เซ็ง หาคนช่วยอยู่

Comment

เศษเสี่ยววิ

Comment

นิยาม คำว่าแรงของผมคือ ตัวเลขเยอะๆ

เช่นของถูกๆ แต่แรงดีแบบเนี๊ย

Comment

Originally posted by dears View Post
                ความรู้สึกใครความรู้สึกมัน ของแบบนี้มันอยู่ที่ใจ
                ต่อให้ไปที่ 4G อาจบอกว่าไม่แตกต่างซะด้วยซ้ำ หากคิดจะใช้มาตรฐานการวัดด้วยความรู้สึก ....
                (..)

Comment

Originally posted by sunzacool View Post
                  นิยาม คำว่าแรงของผมคือ ตัวเลขเยอะๆ

เช่นของถูกๆ แต่แรงดีแบบเนี๊ย

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ยิ่งผมทำงานเกี่ยวกับพวก 3D Animation แล้ว ตอนเร็นเดอร์งานเห็นผลครับ
                  ปรกติ Render งาน 3D ใช้เวลา 12 ชม เหลือ 8-9 ชม มันก้อช่วยได้เยอะครับ งิงิ

Comment

กระทู้ความรู้คับ น่าสนใจ

Comment

เอออยากถามว่า ถ้าเล่น เกม devil maycry 4 เเล้ว กาดจอไหน เหมาะ เเเล้ว OC ได้ดี เเบบ ประหยัดเงินสุดคับ

บอกหน่อยจิ

Comment

คอมเร็วขึ้น คุณช้าลงป่าว

Comment

สำหรับผมมันแรงเยอะเลยนะ เล่นเกมได้ทุกเกม แต่คะแนนอาจจะไม่แรงเท่ารุ่นใหญ่ก็ตาม (ดังแต่ท่อล้อมันไม่หมุน)

Comment

Originally posted by devilking View Post
                            คอมเร็วขึ้น คุณช้าลงป่าว

Comment

Originally posted by dears View Post
                              งง อะ หมายฟาม ว่าไง

Comment

Working...
                              X