Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำnotebookหน่อย ซื้อไม่ถูก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำnotebookหน่อย ซื้อไม่ถูก

พบดีอยากได้notebook แต่มีงบประมาณ35000 แต่ไม่รู้จะซื้อรุ่นไหน
    เอาแบบคุ้มค่าที่สุด.. ช่วยนะนำหน่อยนะ

acer 5551AWXMi เกินงบนิดหน่อย แต่ว่าก็ใช้ได้นะ

intel centrino duo1.7GHz แรม512ddr2 533
    HDD 80GB DVDwriter โมเด็ม แลน wireless bg
    X1300 จอ 14 ไวด์ crystal
    การ์ดรีดเดอร์ กล้อง1.3ล้านพิก

พอและขี้เกียจพิมพ์ - -"

Comment

Compaq Presario V3026TU หรือไม่ก็ compaq Presario V3012AU ครับ คุณภาพน่าจะดีกว่า ACER น่ะ

Comment

BenQ P41-311 ได้แรม1GBด้วย

Comment

จริงรึป่าวครับ ที่ว่า acer ยอดขายดีสุดในไทย แต่มีปัญหามากสุดด้วยเช่นกัน

Comment

ถ้าไม่รีบรองาน Commart 2-5 พฤษจิกานี้ก็ได้ครับ

Comment

Originally posted by nuinui View Post
              จริงรึป่าวครับ ที่ว่า acer ยอดขายดีสุดในไทย แต่มีปัญหามากสุดด้วยเช่นกัน
              ผมก็เคยได้ยินข่าวแบบนี้มานะครับ แต่แม่ผมใช้อยู่ก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรทีอ่ะครับ

Comment

Originally posted by nuinui View Post
                acer กะ atec เป็นยี่ห้อที่ไม่น่าคบหาด้วยอย่างแรง......

Comment

ผมว่าเลือกที่เราคิดว่าถูกใจและที่เราคิดว่าเราสามารถดึงเอาความสามารถ
                  มันมาใช้ให้คุ้มที่สุดนะครับ

Comment

เลือกตัวที่เป็นชิพAMD Turion ครับแรงๆ Compaq Presario V3012

Comment

ถ้าจาเล่น ACER เล่น ASUS ดีกว่า เพื่อนซื้อมายังไม่ถึง 6 เดือน เริ่มพังไปทีละส่วน (แบตเสื่อม ทัชแพชเจ๊ง เครื่องร้อนมาก...)

Comment

จากที่เคยสัมผัส(ของตัวเองกับพี่น้อง เพื่อนฝูง)อยู่แค่สองยี่ห้อ Asus กับ Acer หลายๆเครื่อง

- Acer เจอปัญหาที่ไม่ได้ร้ายแรงอะไรกับโน๊ตบุ๊ค Acer ปัญหาที่ว่าผมคงรู้สึกไปเองคนเดียวมั้ง..ว่า..เรื่องระบบไร้สายทั้งหลาย เช่น Wireless, Bluetooth ฯลฯ ทำงานได้ช้า ค้นหาสัญญาณได้ช้า โอนถ่ายไฟล์ได้ช้า

- Asus ไม่เจอปัญหาเกี่ยวกับระบบไร้สายเหล่านี้

มีปัญหาแค่นี้แหละ เพราะการทำงานของฮาร์ดแวร์ตัวอื่นๆของทั้งสองยี่ห้อ ผมรู้สึกว่าเป็นปกติดีทุกประการ

ก่อนซื้อ พกโปรแกรม CPUZ, Everest และโปรแกรมตรวจจุดเสียสำหรับจอ LCD ไปด้วย สามอย่างก็น่าจะเพียงพอต่อการเช็คสเป็ค, ฮาร์ดแวร์ ที่เหลือก็นั่งคลำ คลิกๆ ลองใช้ ผมนั่งลองอยู่สองชั่วโมงก่อนจ่ายตังค์

Comment

ผม ใช้ acer นะ

ปัญหา จริงๆ ที่เจอ คือ ตอนโทรไปแผนกช่างอยากจะขอคำปรึกษา พนักงานโทรศัพท์บอกให้เอาเข้าไปที่ศูนย์ อย่างเดียว อธิบายยังไงก็ไม่ฟัง สุดท้าย ตัดสายผม ทิ้งเลย

T_T

Comment

ผมว่าสำหรับ Acer ซีรี่หลังๆ นี่ งานประกอบมันก็ไม่เลวเลยนะครับ
                            เพื่อนผมซื้อเครื่องมา 24000 เอง ( Aspire 3641NWXMi )
                            เครื่องแน่นมากเลยครับ ( แข็งแรงกว่า Travelmate สมัยก่อนอีก )
                            แถมถ้าดูสเป็คก็คุ้มค่ามาก ๆ เลยอ่ะครับ

( ผมมองในฐานะคนม่ายมีกะตังอ่ะนะ ^^" )

Comment

Acer ตัวเครื่องไม่ใช่ว่า แย่นะครับ
                              สเปคก็ OK เลยถ้าเทียบกับ ยี้ห้ออื่น (ผมใช้อยู่)

แต่ติ ตรงบริการหลังการขายนี่แหล่ะ ไม่เข้าตาเลย ครับ

Comment

Working...
                              X